Author Topic: กฏ กติกา มารยาท เพื่อสังคมที่ดีครับ  (Read 8518 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

admin

• Admin

กฏไม่ยากนะครับ ง่ายมากครับ

1. บอรด์นี้งดขายของปลอมและสินค้าก็อบปี้ทุกชนิด
ถ้าพบเห็นจะปิดกระทู้ทันทีเเละจะตักเตือนนะครับ

2. พูดจากันเเบบสุภาพ ไม่พูดจาหยาบคาย
ใครๆก็ไม่ชอบนะครับ คุณก็ไม่ชอบผมก็ไม่ชอบครับ

3. งดพูดเรื่องการเมือง เเละไม่พาดพิงถึง ศาสนาเเละพระมหากษัตริย์นะครับ

4. ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง พิมพ์ผิด พิมพ์ตลกๆขำๆใด้ครับ เเต่อย่าเเบบเด็กปัญญาอ่อน หรือคาราโอเกะครับ

5. อย่าตั้งกระทู้ที่ทำให้เกิดความแตกแยกครับ

6. งดโพสรูปลามกนะครับ วับๆเเวมๆใด้ครับไม่ว่ากันครับ

7. พยายามอย่าโพสรูปภาพที่เห็นบุหรี่ เหล้า สิ่งมึนเมาเเละสิ่งเสพติด อื่นๆครับ

8. ตั้งกระทู้ อย่าใช้คำว่าด่วนนะครับ พี่น้องท่านอื่นสละเวลาส่วนตัวเเข้ามาตอบนะครับ อันนี้เห็นเเล้วผมล็อกเลยนะครับ

9. ไม่นำเสนอการโฆษณา หรือการแฝงโฆษณาชวนเชื่อในรูปแบบต่างๆบนเว็บบอร์ดนี้

10. ทาง Selvedgeforum นั้นไม่ต้อนรับ พ่อค้าที่เคยมีประวัติไม่ดี (Black List)

11.เนื้อหาและความคิดเห็นในกระทู้นั้น ไม่เกี่ยวข้องกับทางเว็บบอร์ด Selvedgeforum
ดังนั้นถือเป็นความรับผิดชอบทางกฎหมาย เป็นการส่วนตัวของสมาชิกผู้ที่ได้เขียนหรือโพสกระทู้นั้นๆ

12. บอรด์นี้ไม่มีมาเฟียนะครับ modใจดีแต่ว่าไม่โง่นะครับ เห็นอะไรไม่ควรก็จะลบนะครับ

13.ท่านใดต้องการลงโฆษณาประชาสัมพันธ์แบรนด์/ร้านตัวเองส่งpmเข้าadmin

14. ห้ามลง link ซื้อขายใดๆ ที่มิได้อยู่ภายใต้ Domain Selvedgeforum โดยเด็ดขาด
หากพบเห็นจะ lock กระทู้ หรือ ลบโพสโดยไม่มีการชี้แจงล่วงหน้านะครับ

สุดท้ายนี้ บอรด์นี้ตั้งมาเพื่อกลุ่มคนรักยีนส์ รักการเเต่งตัว เเละเเชร์ความชอบในด้านอื่นๆนะครับ
ไม่ใด้ตั้งมาเพื่อการค้าเเต่อย่างใดนะครับ

ข้ออื่นๆเดี๋ยวคิดออกเเล้วจะมาเติมนะครับ
ขอให้สนุกครับ
« Last Edit: July 06, 2011, 10:43:47 PM by admin »

deardl

• Brand new with tag
  • *
พี่ครับผมขอคำปรึกษาหน่อยครับ พอดีผมจะลงขายยีนส์ 2ตัว 1. ตัวแรกเป้นของใหม่ซื้อมายังไม่เคยใส่ ป้ายครบ ยังไม่ได้แกะเลย ควรจะลงขายที่ หน้าซื้อขายปกติหรือประมูลครับ  2. ตัวที่สอง เป็นยีนส์ใส่แล้ว มือสอง แต่เป็นรุ่น limited edition แต่ผมไม่รู้จะขายราคาไหนดี เพราะซื้อมาแพง  คิดแค่ราคาประเมิน ควรลงกระทู้ซื้อขายปกติ หรือ ประมูลดีครับ .....รบกวนช่วยตอบหน่อยครับผม เพราะผมกลัวลงไม่ถูกห้อง แล้วมีปัญหา เพิ่งเริ่มเล่น กลัวผิดกฎครับ อยากขอคำแนะนำหน่อยครับผม   -/\-  ขอบคุณครับ

Mokkies

• Denim Therapist
  • ★☆ Ordinary Person
พี่ครับผมขอคำปรึกษาหน่อยครับ พอดีผมจะลงขายยีนส์ 2ตัว 1. ตัวแรกเป้นของใหม่ซื้อมายังไม่เคยใส่ ป้ายครบ ยังไม่ได้แกะเลย ควรจะลงขายที่ หน้าซื้อขายปกติหรือประมูลครับ  2. ตัวที่สอง เป็นยีนส์ใส่แล้ว มือสอง แต่เป็นรุ่น limited edition แต่ผมไม่รู้จะขายราคาไหนดี เพราะซื้อมาแพง  คิดแค่ราคาประเมิน ควรลงกระทู้ซื้อขายปกติ หรือ ประมูลดีครับ .....รบกวนช่วยตอบหน่อยครับผม เพราะผมกลัวลงไม่ถูกห้อง แล้วมีปัญหา เพิ่งเริ่มเล่น กลัวผิดกฎครับ อยากขอคำแนะนำหน่อยครับผม   -/\-  ขอบคุณครับ

ผมช่วยตอบแทนนะครับ

- ข้อแรก ลงหน้าซื้อขายปกติครับ หมวด B&S Streetwear & Denim (ห้องประมูลมีไว้สำหรับสมาชิก Verified Member, SF Merchant  นะครับ สมาชิกทั่วไปไม่สามารถนำสินค้ามาประมูลได้ครับ)

- ข้้อสอง เหมือนข้อแรกครับ ไม่ว่าจะยีนส์มือ 1 หรือมือ 2 **สมาชิกทั่วไปไม่สามารถทำการตั้งกระทู้ประมูลได้ครับ** เพราะฉะนั้นลงขายในหมวดซื้อขายปกติครับ

ส่วนนี้นะครับ กติกาในการลงซื้อขาย

http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=29402.0

ถ้าทำถูกกฏทุกอย่าง กระทู้จะไม่หายและไม่โดนอุ้มแน่นอนครับ  :)
★Originality is a mark of genius

deardl

• *
อ่อ ขอบพระคุณครับผม -/\-

deardl

• *
พี่ครับแนะนำลงรูปแบบปกติ จากคอม pc ได้ไหมจะลงยังไง ไม่เห้นมีช่องให้คลิกลงรูปเลยครับ โพสไปแล้วกลัวโดนด่า สอนวิธีผมหน่อยครับ จะได้รีบกลับไปแก้ครับ .......ขอบพระคุณครับ

nong33

• banned
พี่ครับแนะนำลงรูปแบบปกติ จากคอม pc ได้ไหมจะลงยังไง ไม่เห้นมีช่องให้คลิกลงรูปเลยครับ โพสไปแล้วกลัวโดนด่า สอนวิธีผมหน่อยครับ จะได้รีบกลับไปแก้ครับ .......ขอบพระคุณครับ

ฝากรูปที่เวป http://upic.me/  แล้วก๊อป BB Code [full image] มาเปะ

ปล. ย่อรูปก่อนนะครับ

kribc

• Selvedge Denim Addicted
  • "สุภาพบุรุษย่อมไม่เป็นมือที่สาม"
คืออยากแจ้งปัญหาหน่อยครับ พอดีหาที่แจ้งปัญหาไม่ได้ถ้าทำผิดยังไงก็ขออภัยนะครับ คือผมอยู่ต่างประเทศ แล้วพวกห้องขายของหรือประมูนสินค้า รูปมันไม่ขึ้นครับ

Nuttha

• Selvedge Moderator
    • artistdenim
คืออยากแจ้งปัญหาหน่อยครับ พอดีหาที่แจ้งปัญหาไม่ได้ถ้าทำผิดยังไงก็ขออภัยนะครับ คือผมอยู่ต่างประเทศ แล้วพวกห้องขายของหรือประมูนสินค้า รูปมันไม่ขึ้นครับ

อันนี้เป็นเพราะว่า user ของเราใช้ server ที่เราวางรูปส่วนมากจะเป็นของไทยน่ะครับ ทำให้รูปโหลดขึ้นยากจากต่างประเทศครับ
I saw the angel in the marble and carved until I set him free.

ap2124

• 1 month unwash
  • **
งดโพสรูปลามกนะครับ วับๆเเวมๆใด้ครับไม่ว่ากันครับ  ^-^ ^-^ ^-^ วับๆแวมๆ อิอิ ชอบคำนี้จังครับ

dragon fried

• *
ผมโดน ลบกระทู้ ครับ แต่ตอนนี้ผม ตั้งใหม่ ไม่ไรู้ จะโดน ลบอีกหรือป่าว ฝากดูด้วยน่ะครับ
http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=44700.msg1028860#msg1028860
ขอบคุณครับ

Genocide-1

• 1 Year unwash
เท่าที่ผมดูก็ Tag ชื่อกับสัดส่วนจริงของกางเกง(วัดจริงๆ) :)

Tao007

• *
ถึง Admin ครับ
จะลงกระทู้ในลิงค์ร้านค้าต้องทำยังไงบ้างครับ และจะลงทะเบียนเป็นMerchant ต้องทำยังไงครับ ไม่รู้จะติดต่อกับใครที่ไหน รบกวนช่วยแจ้งผมหน่อยครับ ไม่ทราบจริงๆ

lookgreatvintage

• *
สวัสดีคะ อยากรบกวนถาม พอดีเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ เลยอยากจะถามว่า ถ้าตั้งกระทู้ผิดโหมด สามารถลบเองได้ไหมคะ เพราะเกรงใจสมาชิกที่เข้ามาเตือน คะ

itkhum

• *
สวัสดีครับ ผมอยากประกาศขายกางเกงยีนสืยี่ห้อ evisu no.2 อะครับพอดี คุณพ่อซื้อมาผิดไซต์แล้วราคาค่อนข้างแพงอะครับ ต้องประกาศได้ที่กระทู้ไหนครับ เป็นสมาชิกใหม่แล้วก็ไม่มีประสบการณ์ในการขายของมากนัก รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

Oz121

• *
ฝากตัวด้วยครับ เข้ามาหาความรู้ด้วยคนครับ ^-^

peradach

• *
อยากจะลบกระทู้เก่าแล้วสร้างรวมสินค้ากระทู้ใหม่ให้เปนไปตามกฎ5ชิ้น จะลบกระทู้เก่าได้งัยครับ(มือใหม่)

boysss

• *
ผมอยากจะรับซื้อกางเกงยีนต์ที่ผ่านการเฟดจบแล้ว ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ

nongmoonoi

• *
รับทราบค่ะ

Theman369

• *