Author Topic: น้องใหม่ Diesel มาฝากเนื้อฝากตัวครับ (แถม Review)  (Read 5697 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Paah

• Verified Member
  • *
หลังจากอยากมี Diesel กับเค้าสักตัวนึงเพราะเห็นท่านเทพ Thanaz ตา Zac และเพื่อนในนี้ใส่กันแล้วหล่อมากมาย เลยคันๆอยากจัดบ้าง
ในที่สุดผมก็มี Diesel ตัวแรกกับเค้าแล้วคร้าบ อาจเจ๊บไม่เท่ารหัสเทพ แต่มาขอฝากเนื้อฝากตัวกับเหล่าเทพ Diesel หน่อยนะครับ ^-^
วันนี้แอบอู้งานมาจัด Review ไปด้วยเลยแล้วกันครับ

Diesel Excess Black Gold Okayama Made in Japan ครับ
เพิ่มสัดส่วนนะครับ ของผม Size 32 ครับ
Size 32
เอว 17.5"
ต้นขา 11.5"
เข่า 8"
ปลายขา 7.25"
ความยาวจากเป้า 32"

เริ่มเลยครับ เซอร์ได้ใจมากครับ ด่างๆ ขาดๆ แต่ข้อดีคือผ้าจะอารมณ์ยีนส์ผ้าดิบญี่ปุ่นเลยครับ(โดนมาเยอะ) ผ้าทอแบบตาราง แห้งๆสากๆ แล้วเอามาทำแต่งเอามาทำให้เซอร์ครับ

เข่าขวาและหน้าแข้งซ้าย ขาดจริงอะไรจริง ผมคงเอาไปปะด้านใน กลัวตอนใส่นิ้วโป้งจะทิ่มออกมาขาดยาวอีก แบบ UMC07 ที่มี  :'(

กระดุมรมดำ และมี Rivet ทองแดง ที่กระเป๋าหลัง พร้อม Running Number ครับ ของผม 544 จาก 600 ตัวทั่วโลก

ป้ายหนังด้านหลัง เซอร์และดิบ โดนใจอยากรุนแรงครับ Handmade มากๆ ;)

ป้าย Tag Made in Japan Okayama เป็นแหล่งที่ผลิต "AV" เอ๊ยไม่ใช่ "ผ้ายีนส์" ที่ดีที่สุดในญี่ปุ่น :P

ปลายขาด้านในเย็บลูกโซ่ ตามแบบยีนส์ญี่ปุ่นครับ (ก็ Made in Japan นี่หว่า อิอิ) แต่ไม่ใช่ผ้าริมครับ (ผมไม่ซีเรียส)

Fit "Pig" ครับ ผมสูง 174 หนัก 74 ใส่แล้วออกมาแบบนี้ครับ ภาพนี้ข้ามไปได้นะครับ เดี๋ยวหมดอารมณ์อยากเหนี่ยวกัน ฮาฮา
เค้าบอกกันว่า ทรงประมาณ Thanaz แต่ผมไม่เคยมี Thanaz รอเซียนมาชี้แจงแล้วกันครับ ::)

สรุปนะครับ ถูกใจครับสำหรับยีนส์ลูกผสม หากท่านใดชอบยีนส์ญี่ปุ่นแต่ขี้เกียจปั้นหรือท้อแท้เพราะเฝดมาช้ามากมายแบบผม โดยเฉพาะยีนส์ดำที่ขึ้นชื่อว่าเฝดยากถ้าไม่เป็นเทพปั้นกันจริงๆ เจ้า Excess ตัวนี้เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจเลยครับ
ราคาโหดเอาเรื่องครับ แนะนำว่า ซื้อมาใส่แล้วให้ลืมๆว่าจ่ายไปเท่าไหร่ เดี๋ยวพาลจะเอากางเกงไปขึ้นหิ้งแทนครับ อิอิ 8)

« Last Edit: March 30, 2011, 04:43:02 AM by Paah »

dorothy

• 1 month unwash
  • **
สวยสวดยวด...ค่าตัวไม่ค่อยอยากจะถามเลย :-X

Kokzilar

• Selvedge Denim Addicted
จ๋วยยยย และ เซอร์ ;)

Xisco

• SF Merchant
  • *
  • Denim drives me destroyed !
เกือบลืมไปแล้ว ว่าชั้นเคยรักเธอมาก่อน  :'( :'( :'( :'(
DIESEL FOR SUCCESSFUL LIVING

เป็นต่อ

• ลูกพี่
  • " พระแก่ษา หมาแก่วัด "
ราคาคงมิอาจเอื้อม  แต่โคตรสวยครับ พี่ Paah ..... ???
"  เหลือ  เชื่อ..!"

LR

• *
  • 085-556-8764
เจอพวกแว้วววววววววววววว สวยมากเลย อยากใส่ได้บ้างจังเยย  :'(
« Last Edit: March 22, 2011, 10:55:43 AM by LR STUDIO »

Nuttha

• Selvedge Moderator
    • artistdenim
คุณเเพะใส่สวยครับ :)
I saw the angel in the marble and carved until I set him free.

FinalmanCivil

• Selvedge Whore
  • *
ตัวนี้สวดยอดมากครับ เจ๋งกว่ารหัสเทพหลายๆตัวอีก ;)

Aong_sk

เคยสัมผัสตูสมาแล้ว งามระดับเทพเยย ;)

LR

• *
เกือบลืมไปแล้ว ว่าชั้นเคยรักเธอมาก่อน  :'( :'( :'( :'(

5555555555555 ถ่านไฟเก่้ายังครุอยู่หรอกัน

Paah

• *
เจอพวกแว้วววววววววววววว สวยมากเลย อยากใส่ได้บ้างจังเยย  :'(

ท่านใดสนใจ ติดต่อพี่แป๊บด่วนครับ ความเซอร์และความหล่อไม่เคยรอใคร ฮาฮา ^-^

LR

• *
ท่านใดสนใจ ติดต่อพี่แป๊บด่วนครับ ความเซอร์และความหล่อไม่เคยรอใคร ฮาฮา ^-^

รอชมหลังจากนี้อีกสักสองเดือน รบกวนลงฟิฟิอีกรอบได้มั้ยครับ อยากเห็นว่าจะเป็นอย่างไร ตื่นเต้น ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

Paah

• *
เคยสัมผัสตูสมาแล้ว งามระดับเทพเยย ;)

ท่านเทพ Thanaz รับเพิ่มสักตัวมั๊ยครับ หล่อไม่แพ้สาย D เลยครับ :P

คุณเเพะใส่สวยครับ :)

โอ้ว Artist มาชมเอง ค่อยมันใจใส่ไปจีบสาวแล้วครับ :))
รอชมหลังจากนี้อีกสักสองเดือน รบกวนลงฟิฟิอีกรอบได้มั้ยครับ อยากเห็นว่าจะเป็นอย่างไร ตื่นเต้น ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

เดี๋ยวจัดให้ครับ แต่คงไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงนะครับ ผมเน้นปั้นกางเกงสแลคใส่ทำงานครับ :'(
« Last Edit: March 22, 2011, 11:06:18 AM by Paah »

ouandong

• Denim Therapist
สวยงาม มากครับ หุ่นดีครับ*0*
WTB D point belt size 85-90

LR

• *

แถมให้อีกตัวครับ เนื้อผ้าแข็งๆ ชอบมาก

Eurekaa

• เกรียนInW
งามมากครับพี่ ใส่สวยจริงๆ  ;)
ภาพนั้นอาจไม่ต้องคม แต่อารมณ์มันต้องได้

kizsyndrome

• You can show us the way but we may not follow :P
สวยจริงอะไรจริง อยากทราบราคา  :)
You can show us the way but we may not follow :P

sumoa

งั้นๆ ครับ  ;)

platinum

• Life is like a box of chocolate.
ไซส์ผมเลย ถ้าเบื่อๆ มาให้ผมยืมใส่บ้างนะครับ  ;)
Life is like a box of chocolate.
You never know what you're gonna get until you open it.

Spoon_388

• *
ใส่ได้สวยแล้วครับ  ;)

Paah

• *
ไซส์ผมเลย ถ้าเบื่อๆ มาให้ผมยืมใส่บ้างนะครับ  ;)

Zactinum แรงบันดาลใจผมมาแล้ว ยังเล็งๆ 74K เป็น Diesel ตัวต่อไปอยู่เลยครับ 8)

สวยจริงอะไรจริง อยากทราบราคา  :)

ราคาประมาณ Dior เลยคร้าบ ไปเหนี่ยวมาจาก HK เกือบๆสองหมื่นครับ จำไม่ได้แล้วครับ (จิงๆไม่อยากจำ)  :-X

TheoGolf

Zactinum แรงบันดาลใจผมมาแล้ว ยังเล็งๆ 74K เป็น Diesel ตัวต่อไปอยู่เลยครับ 8)

ราคาประมาณ Dior เลยคร้าบ ไปเหนี่ยวมาจาก HK เกือบๆสองหมื่นครับ จำไม่ได้แล้วครับ (จิงๆไม่อยากจำ)  :-X

แล้ว Balmain อีกตัวได้มาเท่าไหร่หรือครับผม

นิกกี้ เก้าเมตร

สวยมากก...เห็นราคาแล้ว :'(
เข้าใจธรรมะแบบง่ายๆ

ถูกผิดไม่ได้อยู่ที่มุมมองแต่เป็นเรื่องตายตัว

EJ

• BE ORIGINAL
    • MaBrisbane
งดงามจริงๆ ครับ  ;)
The difference between a successful person and other is not a lack of strength, or knowledge, but rather in a lack of will. -Vince Lombardi

platinum

• Life is like a box of chocolate.
รบกวนวัดสัดส่วนกางเกงให้ทีครับ

เอวดึง ต้นขาวัดตรงเป้้า ความยาวจากเป้าถึงปลายขา

ผมเริ่มหน้ามืดตามัว อยากได้  :'(
Life is like a box of chocolate.
You never know what you're gonna get until you open it.

EJ

• BE ORIGINAL
    • MaBrisbane
รบกวนวัดสัดส่วนกางเกงให้ทีครับ

เอวดึง ต้นขาวัดตรงเป้้า ความยาวจากเป้าถึงปลายขา

ผมเริ่มหน้ามืดตามัว อยากได้  :'(

อาการแบบนี้คงไม่รอดเงื้อมมือเป็นแน่แท้
The difference between a successful person and other is not a lack of strength, or knowledge, but rather in a lack of will. -Vince Lombardi

sirname

zephyrsong

ตัวนี้มันระดับเทพของดีเซลชัดๆ  ;)

tuxedoman

• *
ว้าวคุณแพะใส่สวยครับ ตัวนี้เซอร์ได้ใจมาก  ;)

รศ.ดร.พอ.นพ.มล.จิตต์เทพ

• ลูกพี่
  • มีสตางค์ ใช่ว่ามี"สไตล์"
ผมว่าวางไว้ธรรมดามาก  :)) แต่พออยู่บนตัวพี่แพะนี่แหร่มเป็ดมากครับพี่ สวยจริงๆ ^-^
ผมไม่ขับซุปเปอคาร์ เพราะผมบ้าซุปเปอไบค์

เอาจริงๆ ตังค์ไม่พอ

Xisco

• *
  • Denim drives me destroyed !

5555555555555 ถ่านไฟเก่้ายังครุอยู่หรอกัน

เลิกยากครับ ยังอยากได้อยู่เลย T T
DIESEL FOR SUCCESSFUL LIVING

IMIs

• Guest
สวยจนปรี๊ดแตก ;)

ถามต่อหน่อยนะครับ ว่าตัวนี้ มันสัดส่วนของมันอยู่ที่เท่าไหร่

แล้วเจ้า Excess นี่ จริงๆมันมีอยู่กี่ รุ่นกันครับ   ;)

เห็นแล้ว เริ่มเครียดดดด

LR

• *
สวยจนปรี๊ดแตก ;)

ถามต่อหน่อยนะครับ ว่าตัวนี้ มันสัดส่วนของมันอยู่ที่เท่าไหร่

แล้วเจ้า Excess นี่ จริงๆมันมีอยู่กี่ รุ่นกันครับ   ;)

เห็นแล้ว เริ่มเครียดดดด

เท่าที่เห็นมีสองรุ่นครับพี่ประ เป็นของปี AW10 กับตัว SS11 เจ้าตัวหลังนี้ตรงลอยฝอกสีเทาด่างๆ จะมีฝอกสีเหลืองๆ ทับลงไปเพิ่มครับ จากปี AW10 ครับ นอกนั้นเหมือนเดิมครับผม ทั้งผ้าและทรง แต่ก็หมดไปอย่างรวดเร็วสำหรับไซส์เทพๆ

Aong_sk

hanmin

• *
  • I am kay not gay
http://selvedgeforum.com/forum/index.php/topic,11721.0.html>>> SALE Superdry+Denim diesel,nudie รับซื้อสั่งผ่านทาง ebay ด้วยนะครับ

LR

• *
พอดีมีรูปเก็บเอาไว้อยู่ครับ เลยหยิบรูปมาลงเปรียบเทียบกันระหว่างสองรุ่นของเจ้า
DBG - Excess Okayama ระหว่างปี Fall 10 กัีบ Spring 11 ให้ดูความต่างกันครับ

รูปแรกเป็นปี fall 10 ครับ สังเกตุว่าการฝอกจะไม่มีน้ำยาเคลือบสีเหลืองๆ ติดอยู่ครับ ดูกำลังสบายตาไม่มากไปครับ

credit : ASOS

รูปที่สองเป็นปี SS11 จะมีการเคลือบสีเหลืองทับลอยฝอกสีเทา่ด่างๆ อีกทีนึงครับ ส่วนตัวคิดว่าตัวเก่าเซอร์ได้ใจอยู่แล้ว
พอมีสีเหลืองๆ ทับรู้สึกว่ามันจะมากไปนิดนึงแล้วครับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

credit : diesel official website

แถมรูปที่เป็นแรงบันดาลใจในการหามาใส่จนได้ครับ

« Last Edit: March 23, 2011, 11:29:55 AM by LR STUDIO »

pichapatify

Paah

• *
แวะมาตอบคำถามก่อนครับ งานเยอะมว๊ากก งานงอกอีก :'(

น้องก๊อล์ฟครับ อีกตัวยังไม่ได้จ่ายตังค์เลยครับ ราคาก็ยังไม่รู้เพราะฝากเพื่อนซื้อมา มันไปเมืองนอกแระ เสียวรู้ราคาแล้วลมจะใส่อยู่ ฮาฮา

คุณแพลทกับพี่ประครับ เดี๋ยวผมจัดการเรื่องสัดส่วนให้ครับ ขอเป็น Weekend นี้นะคร้าบ

พี่แป๊บอธิบายรายละเอียดหนักๆไว้หมดแล้วครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากครับ ส่วนใหญ่ก็ "เห็น ลอง รูดปรื๊ดดด" ครับ 55

ขอบคุณสำหรับคำชมของทุกท่านครับ มีกำลังใจแล้ว จะได้จัดกันต่อไปครับ อิอิ 8)

platinum

:))

อยากจัดตามบ้าง อะไรบ้าง

LR

• *
แวะมาตอบคำถามก่อนครับ งานเยอะมว๊ากก งานงอกอีก :'(

น้องก๊อล์ฟครับ อีกตัวยังไม่ได้จ่ายตังค์เลยครับ ราคาก็ยังไม่รู้เพราะฝากเพื่อนซื้อมา มันไปเมืองนอกแระ เสียวรู้ราคาแล้วลมจะใส่อยู่ ฮาฮา

คุณแพลทกับพี่ประครับ เดี๋ยวผมจัดการเรื่องสัดส่วนให้ครับ ขอเป็น Weekend นี้นะคร้าบ

พี่แป๊บอธิบายรายละเอียดหนักๆไว้หมดแล้วครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากครับ ส่วนใหญ่ก็ "เห็น ลอง รูดปรื๊ดดด" ครับ 55

ขอบคุณสำหรับคำชมของทุกท่านครับ มีกำลังใจแล้ว จะได้จัดกันต่อไปครับ อิอิ 8)

รูดปรื๊ดดดดด ชอบมากคำนี้ +1

lightz

• DNA_DENIM
สวย.... ^-^
แต่ราคาน่ากลัว........... :'(

อยากได้................................ ;)
RAWWAR

Paah

• *
ว่าแต่พี่น้องไม่มีใครใส่ Excess เป็นเพื่อนผมเลยเหรอครับ ใส่คนเดียวเหงา ฮาฮา O0

LR

• *
ว่าแต่พี่น้องไม่มีใครใส่ Excess เป็นเพื่อนผมเลยเหรอครับ ใส่คนเดียวเหงา ฮาฮา O0

อยากใส่ครับ แต่ว่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา เข่าผมมันไม่ให้ใส่อ่ะ

Paah

• *
งานงอกครับ เพิ่งได้กลับบ้านมาวัดกางเกง เพิ่ม Size Chart ตามแล้วนะคร้าบ O0

Size 32
เอว 17.5"
ต้นขา 11.5"
เข่า 8"
ความยาว 32"
« Last Edit: March 30, 2011, 04:44:25 AM by Paah »

platinum

งานงอกครับ เพิ่งได้กลับบ้านมาวัดกางเกง เพิ่ม Size Chart ตามแล้วนะคร้าบ O0

Size 32
เอว 17.5"
ต้นขา 11.5"
เข่า 8"
ความยาว 32"
:'(

นี่มันสัดส่วนผมเลย

แต่......W32 หมดแล้ว

Paah

• *
:'(

นี่มันสัดส่วนผมเลย

แต่......W32 หมดแล้ว

เดี๋ยวคุณแพลตหาของได้ Fitpic ผมจะดับไปทันทีถ้าเจอ Fitpic Zactinum 8)