Author
Topic: เคยใช้สเปรย์กันน้ำกับรองเท้ามั๊ยครับ  (Read 41462 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Aong_sk

• Selvedge Moderator

พี่น้องท่านไหนเคยใช้สเปรย์กันน้ำกับรองเท้าบ้างครับ รบกวนขอแชร์ข้อมูลหน่อยครับผม :)
ว่ายี่ห้อไหนใช้ดี ใช้แล้วได้ผลรึเปล่า :-*
มีโอกาสมั๊ยครับ ที่พ่นไปแล้วอาจจะทำให้เกิดรอยด่างบนหนังของรองเท้า :-\
ผมเองอยากจะหามาลองใช้ดูน่ะครับ แต่ยังไม่มีข้อมูลเลยจริงๆครับ :-X
ยังไงรบกวนพี่ๆน้องด้วยนะครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับผม ^-^
« Last Edit: March 25, 2011, 11:20:52 PM by Aong_sk »

นิกกี้ เก้าเมตร

• Denim Therapist
เคยครับ ใช้ดีนะ ฉีดลงหนังกลับ พอโดนน้ำ น้ำมันจะไม่ซึมลงไปครับ

ข้อเสียอย่างเดียวคือขี้เกียจฉีด 55+ :-X
เข้าใจธรรมะแบบง่ายๆ

ถูกผิดไม่ได้อยู่ที่มุมมองแต่เป็นเรื่องตายตัว

Aong_sk

พวกหนังปกติ(หนังฟอกธรรมดา)ที่ไม่ใช่หนังกลับ ใช้ได้มั๊ยครับพี่นิก :-*

pichapatify

:))เสี่ยประคบประหงมลูกรักกก ซู๊ดๆ  ^-^

จากที่คิดอ่ะ น้ำยามันจะเหมือนพวกน้ำยกเคลือบกระจกหน้ารถไหมอ่า
ผลคือน้ำยามันทำให้น้ำเป็นเม็ดน้อยลง
แต่ระยะยาว กระจกด่าง
ยางปัดน้ำฝนฝืดไรงี้

ไม่เกี่ยวกะที่ถามเลยนะเนี่ย ฮ่าๆ

psอ้องพิมพ์ได้เป๊ะเลยยยยย  :))

Tongake

• เกรียนInW
  • *
เอาไปปกป้องเหล่า Ps แหงๆ ใช่มั้ยครับ ลุงอ้อง  >:(

นิกกี้ เก้าเมตร

ฉีดได้ทุกหนังครับ มันเขียนที่กระป๋องfor Leather, Suede, Fabric
เข้าใจธรรมะแบบง่ายๆ

ถูกผิดไม่ได้อยู่ที่มุมมองแต่เป็นเรื่องตายตัว

nicsparin

• 6 months unwash
มาเก็บข้อมูล

Jikgoh

• 1 month unwash
  • **
  • Genuine leather & Denim
ผมเคยใช้ครับ
-เคยฉีดใส่รองเท้าหนังสีดำทั่วไป ผลที่ออกมาคือรองเท้าดำด้านไปเลยครับ เลยต้องกลับมาใช้กีวีเหมือนเดิม กันน้ำได้เหมือนกัน  ^-^
- เคยฉีดใส่Apache ตัวหนังผสมผ้ากระสอบครับ อันนี้จำเป็นอย่างยิ่งเลยครับ เพราะตรงส่วนที่เป็นผ้ากระสอบนี่เสี่ยงต่อการเลอะง่ายมากๆ เผลอทำอะไรหกใส่นี่ยุ่งเลยครับ ใช้ดีครับกับรุ่นนี้ น้ำไม่ซึมผ่ายเลย เวลาฉีดก็จะไม่ให้โดนตรงที่เป็นหนังครับ ส่วนตรงที่เป็นหนังผมใช้วิธีป้องกันโดยใช้ Mink Oil แบบใสเคลือบกันน้ำแถมเพิ่มความเงางามด้วย ผมเลยสรุปเองว่าใช้กับหนังได้ครับแต่จะทำให้ลดความเงางามของหนังครับ แต่ถ้าเช็ดออกก็จะเงาเหมือนเดิมครับ
ส่วนเรื่องรอยด่างดำที่จะเกิดขึ้นผมว่าไม่น่าจะมีนะครับ เพราะเห็นพี่ที่บ้านเขาฉีดใส่กระเป๋ากันครับ ประมาณว่าถ้าฝนตกนี่ใช้แทนร่มกันได้เลย พูดเล่นแต่จริงครับ :-X

ปล.ผมใช้ของยี่ห้อGrisonครับราคาน่ารักใช้ได้เป็นปี แต่เคยเห็นของยี่ห้อ Collonilก็เป็นอีกยี่ห้อนึงครับแต่ราคาแพงกว่าเท่านึงเลย แต่พี่ผมบอกเคยใช้แล้วไม่ต่างกันมากครับ ต่างกันแค่ราคา ???

Aong_sk

ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับข้อมูล ^-^
ใช้พ่นแล้วมันจะด้านๆเหรอครับ งึบๆ เอาไว้ก่อนดีกั่ว :-\
ผมคิดๆอยู่ว่าจะลองไปซื้อ Dubbin กระปุกน้ำเงิน มาใช้ก่อนแหละครับ น่าจะพอไหวอยู่ :-X
« Last Edit: March 27, 2011, 11:34:28 AM by Aong_sk »

Tongake

• เกรียนInW
  • *
ไปลองของแล้วมาแชร์มั่งนะครับ ลุงอ้อง  ::)

sumoa

• Selvedge Whore
เดี๋ยวซื้อมาลองกับหนังกระสอบบ้าง  8)

EJ

• BE ORIGINAL
    • MaBrisbane
เดี๋ยวซื้อมาลองกับหนังกระสอบบ้าง  8)

พ้นเยอะๆ แล้วลองเอาน้องอาป้าแช่น้ำดูอะพี่อ้อ อิอิ  ::)
The difference between a successful person and other is not a lack of strength, or knowledge, but rather in a lack of will. -Vince Lombardi

sumoa

:-X จะเดหรอ

lightz

• DNA_DENIM
เสี่ยอ๋องซื้อยังงัยมาใช้เหรอครับ...ใช้แล้วได้ผลยังงัยบอกด้วยนะจะหามาใช้ด้วย
RAWWAR

Aong_sk

เสี่ยอ๋องซื้อยังงัยมาใช้เหรอครับ...ใช้แล้วได้ผลยังงัยบอกด้วยนะจะหามาใช้ด้วย
ผมซื้อ Mink Oil กระป๋องสีน้ำเงินมาครับคุณวอ ขัดถูด้วยมือนี่แหละครับ รู้สึกสบายใจกว่า แป่ว... :-X
ได้ผลรึเปล่านี่ไม่ค่อยอยากรู้เท่าไหร่ครับ 555 เพราะไม่งั้นต้องจับไปลุยน้ำครับ 555 ???

lightz

• DNA_DENIM
ผมซื้อ Mink Oil กระป๋องสีน้ำเงินมาครับคุณวอ ขัดถูด้วยมือนี่แหละครับ รู้สึกสบายใจกว่า แป่ว... :-X
ได้ผลรึเปล่านี่ไม่ค่อยอยากรู้เท่าไหร่ครับ 555 เพราะไม่งั้นต้องจับไปลุยน้ำครับ 555 ???

ถ้าจับลุยน้ำละแย่เลย.... ???
RAWWAR

sumoa

ซื้อมาลองแล้วรึ เวริค์ดี

ตัวหนังใช้ยาขัดกระปุกฟ้า ส่วนผ้ากระสอบฉีดกันน้ำไปสองรอบ

ยังไม่ได้ลอง ไม่กล้า แต่ตัวหนังที่ขัดน้ำยา แหล่มขึ้นมาทันที  ^-^

kizsyndrome

• You can show us the way but we may not follow :P
ยาขัดกระปุกฟ้า  :-*
You can show us the way but we may not follow :P

sumoa

ยาขัดกระปุกฟ้า  :-*

mink oil กระปุกฟ้า   185 บาท สีหนังน้องอาป้า แหล่มขึ้นมาทันที ^-^

ถ้าเป็นกระปุกสีเขียว รูปแมวน้ำ จะทำให้สีหนังเข้มขึ้นนะครับ  8)

Hotman56

• Selvedge Denim Addicted
เคยใช้ครับ กันน้ำได้ดีครับน้ำแทบไม่เกาะเลย

แต่ข้อเสียคือ โคตรจะเหม็นเลยครับ กลิ่นประมาณสีสเปรย์กระป๋องอะครับ

sumoa

เคยใช้ครับ กันน้ำได้ดีครับน้ำแทบไม่เกาะเลย

แต่ข้อเสียคือ โคตรจะเหม็นเลยครับ กลิ่นประมาณสีสเปรย์กระป๋องอะครับ

^-^ เหมือนฉีดสเปรย์เคลือบเงาเลยครับ

benn

สเปรย์กันน้ำของgrison ที่มันเขียนว่าใช้กับหนังเรียบหนังกลับทุกชนิด ใช้กับหนังแก้วได้มั้ยอ่ะครับ

เผลอไปฉีดลง common  ???
Review fashion accessories, Read this before buying it! http://gentswearthailand.blogspot.co.uk
https://www.facebook.com/Gentswearreview/

tinmint

• Guest
อยากให้หลีกเลี่ยงพวกน้ำๆ ที่ใช้ทาเคลือบนะครับ ใช้ไปนานๆหนังจะกรอบได้  :-\

แนะนำ WaterStop ของ Collonil ครับพี่อ้อง
หลักการของพวกนี้ก็คือ เป็นสเปรย์ไร้สี ฉีดลงบนหนังรองเท้าก่อนออกแล่นซักครึ่ง ชม.
เวลามีสิ่งสกปรก หรือ น้ำ มาโดนมันเปื้อนครับ แต่จะเปื้อนตัวที่เรา coat เอาไว้
ซึ่งจะง่ายขึ้นเวลาทำความสะอาดนั่นเอง.... (ไม่มีอะไรที่กันได้ 100% แน่นอนครับ)
ผลิตภัณฑ์ของเค้าดีๆหลายตัวเลยครับ Clean + Care + Cure + Protect 
จริงๆแล้ว เค้าเอาไว้ดูแลพวกกระเป๋าหนังกัน  (Mulberry นี่ตัวดีเลย) :)

ส่ง Link หลังไมค์ไปให้แล้วนะครับ

Binzy'NN

• 1 Year unwash
  • 1 denim 1 heart
โอ้ความรู้ดีๆๆเลยคับ
ใจรักผ้าดิบ

Pz613c

• Brand new with tag
  • *
แนะนำให้ลองใช้ยี่ห้อ Always Dry ครับใช้ดีครับ ป้องกันได้ยาวนาน 12-18 เดือนด้วยครับ ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น ต้องฉีดซ้ำบ่อยๆ ลองดูที่ www.alwaysdry-thailand.com ครับ

Pz613c

• *
ตอนนี้ สเปรย์กันน้ำ Always Dry เปลี่ยน website เป็น WWW.C-NANOTECH.COM นะครับ สั่งซื้อ จัดส่งได้รวดเร็วเหมือนเดิมครับ 100ml ราคา 450 บาท สำหรับรองเท้า 2-3 คู่ครับ และเตรียมพบสินค้านวัตกรรมนาโนอื่น ๆ ได้ที่นี่ด้วยครับ

atom

• *
ตอนนี้ สเปรย์กันน้ำ Always Dry เปลี่ยน website เป็น WWW.C-NANOTECH.COM นะครับ สั่งซื้อ จัดส่งได้รวดเร็วเหมือนเดิมครับ 100ml ราคา 450 บาท สำหรับรองเท้า 2-3 คู่ครับ และเตรียมพบสินค้านวัตกรรมนาโนอื่น ๆ ได้ที่นี่ด้วยครับ

100 ml ใช้ได้แค่ 2 3 คู่เองหรอครับ แล้วตัวที่ใช้กับรถนี้ใช้กับรองเท้าได้ป่าวอะครับ ตัวที่ 960 บาทต่อขวด

YOD-YA

• *
แนะนำอันนี้ครับ ไม่แพงไม่มีสีไม่มีกลิ่น ใช้ได้นานคุ้มมากๆ http://www.sprayantiwater.com

expada

• *
แนะนำ ของ dry covers อะ ใช้ดีนะ ใช้ได้นานด้วย ลองดูใน facebook https://www.facebook.com/drycovers/

water

• *
ผมใช้สเปรย์กันน้ำของ water off โอเคเลยครับ ใช้ได้ทั้งผ้าใบและหนัง
บางยี่ห้อกันได้แต่พวกหนัง ส่วนผ้าใบ sneaker ไม่กัน

ลองดูเพจนี้ครับ https://www.facebook.com/wipclean/
เว็บไซท์ http://www.wateroffspray.com/

tipTarn

• *
เราอ่านรีวิวสเปรย์กันน้ำมาจากเวบ Jeban เราว่าเค้าเปรียบเทียบแต่ละตัวได้ดีนะ
jeban.com/viewtopic.php?t=232500 :) :P