Author Topic: ทิ้งFeedback การใช้งานเว็บบอรด์ที่นี่  (Read 35196 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

admin

• Admin

ต้องการเเก้ไขบอรด์ตรงไหน โพสที่นี่นะครับ

ล่าสุด เเก้ไขรูป Avatarให้ใหญ่ขึ้น

เอาเเถบกรอบด้านข้างออก เเละใส่ status online/offline

ปรับขนาดฟอนท์ใหญ่ขึ้น

ยังไงต้องการให้เเก้ไขตรงไหนโพสในนี้เลยนะครับ
Tuxidoman & Platinum จะมาเเก้ไขระบบต่างๆ ::)
modernartist จะมาเเก้เรื่องการออกเเบบครับ  8)
« Last Edit: November 08, 2010, 10:03:00 PM by Modernartist »

Nuttha

• Selvedge Moderator
    • artistdenim
ปรับสีเเล้วน่าจะใช้งานง่ายขึ้นนะครับ อาจจะดูไม่เเตกต่าง
เเต่ถ้าสังเกตุ ตัวหนังสือจะหนาขึ้นใหญ่ขึ้นทำให้อ่านง่ายขึ้น เเล้วสีจะบอรด์จะเทาขึ้น

เปลี่ยนicon bookmark เป็น SF

เร็วๆนี้จะมี functionใน quick reply เเละก็เเก้ขอบขาวข้างบน
เเละก็ปรับไม่ให้มี scroll bar สำหรับรูปตอนโพสนะครับ
อีกเรื่องก็อยากให้ quick reply กว้างขึ้นเเละดึงใด้ ทำใด้ใช่ไหมครับพี่ต้ัก

เเละผมก็กำลังคิด BGฉากหลังอยู่ พร้อมๆไปกับเเก้ Icon ต่างๆนะครับ

ยังไงเข้ามาเล่นเว็บกันใด้เลยครับ สมบูรณ์เเละครับ โพสกันเยอะๆครับ
เว็บนี้ไม่ใด้ทำมาเพื่อการค้า เเต่ทำมาเพื่อให้ความรู้เรื่องเสื้อผ้าครับ
« Last Edit: October 17, 2010, 01:24:38 PM by Modernartist »
I saw the angel in the marble and carved until I set him free.

sumoa

• Selvedge Whore
น่าจะมี chat เพิ่มนะครับ

คงจะคุยกันสนุก ^^

Aong_sk

เวลาจะตอบกะทู้ แบบ multi reply (เลือกโพสของคนก่อนหน้าหลายๆคนมาตอบอ่ะคับ) กดปุ่มตงไหนคับ หาไม่เจอ 555+

tuxedoman

• Admin
ปรับสีเเล้วน่าจะใช้งานง่ายขึ้นนะครับ อาจจะดูไม่เเตกต่าง
เเต่ถ้าสังเกตุ ตัวหนังสือจะหนาขึ้นใหญ่ขึ้นทำให้อ่านง่ายขึ้น เเล้วสีจะบอรด์จะเทาขึ้น

เปลี่ยนicon bookmark เป็น SF

เร็วๆนี้จะมี functionใน quick reply เเละก็เเก้ขอบขาวข้างบน
เเละก็ปรับไม่ให้มี scroll bar สำหรับรูปตอนโพสนะครับ
อีกเรื่องก็อยากให้ quick reply กว้างขึ้นเเละดึงใด้ ทำใด้ใช่ไหมครับพี่ต้ัก

เเละผมก็กำลังคิด BGฉากหลังอยู่ พร้อมๆไปกับเเก้ Icon ต่างๆนะครับ

ยังไงเข้ามาเล่นเว็บกันใด้เลยครับ สมบูรณ์เเละครับ โพสกันเยอะๆครับ
เว็บนี้ไม่ใด้ทำมาเพื่อการค้า เเต่ทำมาเพื่อให้ความรู้เรื่องเสื้อผ้าครับ

ก่อนนั้นแก้เรื่อง Avatar size และ emotion แค่ emo ใช้เวลาไปหลายเหมือนกัน เหอๆ  :-X

ล่าสุดตอนนี้แก้เรื่อง Post รูปแล้วยังไม่ได้เทส หาจังหวะ restart server อยู่ค้าบ ไม่รู้จะออกมาหมู่หรือ จ่าเพราะแก้ code เองกะมือ

เวบบอร์ดรุ่นนี้ download mod มาใช้ไม่ได้ น้ำตาไหลรินกันเลยทีเดียว

ส่วน quick reply รอเป็นอันดับต่อไปค้าบ ตอนนี้ทนใช้แบบนี้กันไปก่อนน้อ ชีวิตต้องลำบากบ้าง อะไรบ้างจะได้แข็งแกร่ง  8)

น่าจะมี chat เพิ่มนะครับ

คงจะคุยกันสนุก ^^

แชท ทดไว้ก่อนครับ เดี๋ยวจัดให้ เข้ามาบ่อยๆ ทุกวันๆ เจอหน้ากันบ่อยๆ จัดให้เลย  :P

เวลาจะตอบกะทู้ แบบ multi reply (เลือกโพสของคนก่อนหน้าหลายๆคนมาตอบอ่ะคับ) กดปุ่มตงไหนคับ หาไม่เจอ 555+

ยังไม่มีอ่ะอ้อง ตอนนี้ใช้กด Quote แล้วก๊อบปี้เก็บไว้ แล้วไปกด Paste ที่ Quote ต่อไปเรื่อยๆก่อนนะ ลำบากซะบ้างสบายมานานละนี่  >:(

ว่าแต่จะมีใครมาช่วยแก้บ้างม่ะเนี๊ย  :'(

tuxedoman

• Admin
ทดสอบ attachment ครับ

ภาพ original ที่เครื่องผมเป็น 338x450 px file size 24.6

กำหนด attachment ไว้ที่ขนาด กว้าง x ยาว ไม่เกิน 300 และไฟล์ size ไม่เกิน 128K ครับ

ผลที่ได้ก็จะเป็นเยี่ยงนี้

tuxedoman

• Admin
สามารถ attach ได้ทีเดียว 4 file นะครับ

ส่วนภาพที่ link จากที่อื่นกำลังหาวิธีแก้อยู่ค้าบบบบบ  :'(
« Last Edit: November 24, 2010, 02:14:36 AM by Modernartist »

tuxedoman

• Admin

ฝนตก เนทเดี๊ยงซะก่อนพรุ่งนี้ค่อยมาต่อ url image file resize และกันเนอะ

เฮ้อออ เนททุย หนอ  :'(
« Last Edit: October 20, 2010, 01:03:48 AM by tuxedoman »

seaskyyo

• เทพ Dior
ชอบ Emo มากๆ ครับ ^^

ตรง หน้า Home ตรงช่วง 16 post กับ Topic

เอา Topic ไว้ทางซ้ายมือ หน้า Post ได้มั้ยครับ จะได้ทราบว่ามีกระทู้ใหม่ๆ ตั้งขึ้นมา

Post ขึ้น เห็นแล้วตกใจ เหมือนมีทู้มาก เลยยย ครับ ^^'

FinalmanCivil

• *
เหนื่อนักก็พักหน่อย พอเรี่ยวแรงกลับมาก็ค่อยกลับมาสู้ต่อครับ สู้สู้ครับ

admin

• Admin
แก้ให้ session expire หลังจาก log in 3 ชม. อ่ะ เออ ตอนนี้ลองเล่น image link หน่อยสิ มันควรจะไม่เป็น scroll bar แล้วนะ

admin

• Admin
ไม่เป็นแว้ววววว เป็น thumpnail แทนแว้วนะ เยๆ คลิ๊ก tab เหลืองๆ มันก็จะโชว์ภาพใหญ่นะค้าบ

admin

• Admin
พอกดขยายใหญ่เเล้ว ก็ติด scroll bar เหมือนเดิมอ่ะครับ

ติดถูกแล้วค้าบ รูปเล็กมันเป็นแค่ thumpnail preview เพราะไซส์จริงมันใหญ่กว่านั้น ตอนมัน expand ออกมันเลยต้องเป็น scroll bar แต่เราสามารถเลือกได้ว่าจะ bob up ไปเปิดหน้าใหม่ หรือ เปิดในหน้าเดียวกันเลย แต่เป็น scroll bar เลยเขียนแบบเลือกให้เปิดในหน้าเดียวกันดีกว่า

ต่อไปจะแก้เรื่อง quick reply ให้ใส่ function คร่าวๆ อย่าง text size หรือ text color ได้นะคร้าบ

Nuttha

ตามที่คุยกันนะครับ

3. ตัวหนังสือเล็กมากๆ พออ่านพอพิมพ์ต้องเพ่งเอาน่ะครับ ปรับขนาดให้ใหญ่ขึ้นครับ
4. ทำกด like
5. ทำBGบนเเก้เส้นขาวออก เเละขอบซ้ายขวามนเเล้ว เเต่ขอบซ้ายล่างยังไม่มนน่ะครับเเก้ไฟล์รูปที
6. ถ้าเปลี่ยนพวก Code font size และตัวอื่นเป็นตามOCZใด้จะดีน่ะครับ เพราะว่ายังชินในนั้นกันอยู่น่ะครับ
9. เเก้เรื่อง multi quote
12. ชื่อกระทู้ ถ้าตั้งยาวๆเเล้วตรงปลายๆจะเป็นภาษาต่างด้าว
13.สลับ topicมาซ้าย postอยู่ขวา
14 <<<<มองไปตรงนี้นะครับ เอาlinkpm ไปเเปะตรงรูปเมล์เเทน เเล้วก็ช่องเขียวonlineปล่อยลิงค์โล่งครับ
15 เลื่อนพวก youtube/PIC/LINK/QUOTE ไปใว้ด้านหน้า BOLDเลยครับ

ที่เหลือลบทิ้งให้เกลี้ยงเลยครับ ย้ายพวกquick reply ทั้งหมดไปชิดขอบขวาก็ดีนะครับ

« Last Edit: November 24, 2010, 07:11:15 PM by Modernartist »
I saw the angel in the marble and carved until I set him free.

NaziX

• Selvedge Denim Addicted
  • I Love Denim More Than Girl Friend of Me
อยากใด้กดlikeครับ 8)

เห็นด้วยครับผม
ปัจจุบันอยู่กรุงเทพแล้วนะจ๊ะ ร้อนฉิบ...เลย

lukpong

• 1 month unwash
  • **
สวัสดีครับ มาเยือนบอรด์ใหม่ อ่านง่าย ความรู้เพียบ..ชอบมากครับ

kizsyndrome

• Denim Therapist
  • You can show us the way but we may not follow :P
อยากได้เเจ้งเตือน msg เหมือนใน ocz ครับ ^ ^

เลือกที่ profile> modify profile > personal messaging > ติ้ก show a pop up when receive a message
« Last Edit: November 03, 2010, 12:52:58 AM by admin »
You can show us the way but we may not follow :P

platinum

• Life is like a box of chocolate.
ช่วยทดสอบ quick reply กันหน่อยครับ ผมยังไม่ได้เทสเลย

เจอ bug or bugs แจ้งเลยนะครับ  :'(
Life is like a box of chocolate.
You never know what you're gonna get until you open it.

Nuttha

ชอบครับคุณเเพลท สะดวกขึ้นเยอะเลย เเต่เอาอีโมมาวางเป็นเเปดตัวต่อเเถวทีครับ  :D

sumoa

;) :'( :-\ :o :D :)

Test

ปล เยี่ยมแล้วครับ ไม่เวริค์ จะมาแจ้งนะครับ โอวววว เยส

platinum

• Life is like a box of chocolate.
 :) ;) :D ;D >:( :( :o 8)
 ??? ::) :P :-[ :-X :-\ :-* :'(

ทดสอบ fix ขนาดช่องแสดง Emo
ไม่รองรับการเพิ่ม Emo (ถ้าเพิ่ม Emo น่าจะแสดงบรรทัดที่สาม)
« Last Edit: November 08, 2010, 05:26:23 PM by platinum »
Life is like a box of chocolate.
You never know what you're gonna get until you open it.

Nuttha

InWมากครับจ็อด

sumoa

หรือมีหน้าต่างใหม่มาให้เลือก emotion เลย  8)

Nuttha

iPhone Ipadตอบquick replyไม่ใด้เลยอ่าครับ :'(

platinum

iPhone Ipadตอบquick replyไม่ใด้เลยอ่าครับ :'(

สงสัยมันโหลดช้าเกิน  :-\
ต้องลดปุ่มที่ไม่ได้ใช้ เอาออกไปบ้าง

Nuttha

ตักกี้เค้าบอกงี้อ่ะครับคุณแพลท :'(

คุณแพล็ทใช้เฉพาะ script ของ message box ตัวเดิมได้ม่ะคับ

sumoa

emotion หายไปไหนอะ

Nuttha

เนื่องจากตอบ quick reply ผ่านระบบIOS เช่น ipad/iphone ไม่ใด้จึงนำออกชั่วคราวครับ
พี่ต้ักน่าจะเเก้ปัญหาเรื่องนี้เร็วๆนี้ครับ  ;D

sumoa

อ๋อ ขอบคุณครับ ถึงว่าอยู่ดีๆหายไปไหน

puenut

• อยากเลิกแกล้งจนจัง ^^"
อ๋อ ขอบคุณครับ ถึงว่าอยู่ดีๆหายไปไหน

จะมาทวง emo เหมือนกัน อิอิ ติด emo
"สุขใจเมื่อยามได้สอย ... หงอยเมื่อเมียจับได้"

Nuttha

รูป avatar ต้องไฟล์ไม่เกินเท่าไหร่ครับ ลองย่อแล้วย่ออีก ก็ขึ้นว่าไฟล์ใหญ่ไปนะครับ  :'(

พี่ต้ักครับ ผมลองเเล้วก็รู้สึกเเปลกๆเหมือนกัน ยังไงฝากเรื่องนี้ด้วยนะครับ

tuxedoman

• Admin
แก้ไขขนาดไฟล์ของ avatar แล้วครับ รวมถึง attachment file เป็น 300k นะครับลองดู

เพิ่ม function ใหม่ครับ Selvedge point ครับ member สามารถให้คะแนน like หรือ dislike ให้กับ member ท่านอื่นๆที่โพสถูกใจ หรือ ไม่ถูกใจ โดยการกด Like หรือ Dislike ที่อยู่ใต้รูป avatar ของ member คนนั้น แล้วค่า point ก็จะไปเพิ่มให้กับ selvedge point ของ member คนนั้นเองครับ ลองเล่นกันดูขำๆครับ

มีปัญหาใช้งานอะไรเพิ่มเติม โพสลงในกระทู้นี้ได้เลยครับ.

Nuttha

เเบบนี้นะครับพี่ต้ัก

• *
เอิ่มมม :-X รู้สึกผมจะยังมองไม่เห็นเหมือนเดิมนะครับ ???

Nuttha

พอดีพี่ต้ักเค้าเข้าใจผิดน่ะครับ ไปทำอีกตัวนึง ซึ่งผมปิดระบบนั้นไปเเล้วครับ

ยังไงเดี๋ยวรอเค้าทำกด like เเบบ pantip กันหน่อยครับ

platinum

แก้ quick reply เบื้องต้น ให้โชว์ Full Option เมื่อใช้ Browser ปกติ
ถ้าใช้ iPhone / BB / iPad จะไม่แสดง Emo

พบปัญหาแจ้งทิ้งไว้ครับ  :-\

Nuttha

Ipadใช้quickไม่ใด้ ตอบปกติก็ไม่ใด้ครับ :'(

ยังไงถ้าเป็นไปใด้ทำให้มีอีโมบนไอโฟนกับipadด้วยเลยก็ดีนะครับ

ยังไงฝากคุณเเพลททีนะครับ ขอบคุณครับ :'(
« Last Edit: November 17, 2010, 09:32:04 PM by Modernartist »

zephyrsong

ผมรู้สึกว่าตอนนี้เวลาผิดรึเปล่าครับ เหมือนจะนับถอยหลังไป 7 ชั่วโมง ปกติต้องขึ้นว่า 11.10 pm แต่มันโชเป็น 04.10 pm แทนอะครับ

Xisco

• Verified Member
  • *
  • Denim drives me destroyed !
ของผมอาการเดียวกับพี่โบ้ทเลยครับ เวลามันช้าไปค่อนข้างเยอะอยู่ครับพี่
DIESEL FOR SUCCESSFUL LIVING

• *
ผมรู้สึกว่าตอนนี้เวลาผิดรึเปล่าครับ เหมือนจะนับถอยหลังไป 7 ชั่วโมง ปกติต้องขึ้นว่า 11.10 pm แต่มันโชเป็น 04.10 pm แทนอะครับ
ของผมอาการเดียวกับพี่โบ้ทเลยครับ เวลามันช้าไปค่อนข้างเยอะอยู่ครับพี่

ผมแก้ที่ look and layout ตรง time offset ตั้งเป็น 7 ตอนนี้เวลาปกติแล้วครับ

Aong_sk

เป็นอาการเดียวกับบายอ่ะ เวลาเปลี่ยน Page มันจะไปที่ rep สุดท้ายของ Page นั้นตลอด :-*

เห็นกันบอกว่าของกันไม่เป็น เลยไม่รู้ว่าเป็นที่คอม หรือ เบราซ์เซอร์ หรือ อย่างอื่นรึเปล่าอ่ะคับ

zephyrsong

(Image removed from quote.)

ผมแก้ที่ look and layout ตรง time offset ตั้งเป็น 7 ตอนนี้เวลาปกติแล้วครับ

thank พี่โอ๋หลายๆ เลยครับ ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยะ ว่ามันต้องมาเซ็ตด้วย เห็นตอนแรกมันปกติ เลยงงๆ คิดว่าเวลาผิด  :-X

ตอนแรกที่เห็นแบบนี้ผมก็คิดว่าเซ็ตได้ แต่ลองเข้าไปหาดู ไม่มีหัวข้อเกี่ยวกับเวลาเลย noob จริงๆ เลยตู  :(

Pour Homme

• Denim Therapist
  • *
เปิดห้องประมูลอีกห้องนึงน่าจะเวิกนะครับ :P
Love is like "WAR" .,,easy to begin but HARD to end

Nuttha

ตอนนี้เวลาของทุกคนน่าจะตรงตามกับบอรด์เเล้วนะครับ

ใครที่เคยเเก้เวลาไป

เข้าไปที่หน้านี้ เเล้วคลิกที่ Auto Detectเลยครับ เเล้วเวลาจะตรงครับ :)

admin

• Admin
แก้ปัญหา โพสกระทู้ยาวแล้วเป็นอักษรประหลาดแล้วนะครับ คราวนี้ลองกันได้ แต่ยังไงไม่อยากให้ตั้งยาวเกินไป ถ้ายาวเกิน Admin ขออนุญาตรวบให้มันสั้นและกระชับขึ้นด้วยวิจารณญาณของ Admin และ Mod แต่ละคนเองนะครับ  :)

sumoa

เวลามีใคร pm หา ผมชอบตกใจอยู่เรื่อย นึกว่า browser error  :'(

zephyrsong

พี่อ้อลองเซ็ตให้ pop up blocker แสดง pop up ที่มาจาก selvedgeforum.com เสมอ ดูครับ  :)

Nuttha

พอดีเห็นบางคนชอบแบบให้เด้ง ผมเลยเซ็ตแบบนี้ :-X

zephyrsong

ผมก็ชอบให้เด้งนะ เพราะบางทีไม่ได้มองว่ามี message เข้ารึเปล่า ถ้าเด้งแปลว่าใช่เลย  :P

Nuttha

เติม lightbox เข้าไป หวังว่าคงชอบกันนะครับ :)