Author Topic: วิธีดู Nudie ของปลอมจากร้าน EXclusive Denim ที่กำลังเป็นประเด็นในขณะนี้  (Read 213810 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

sargarten

• Brand new with tag
  • *

อยากให้ทุกคนที่ซื้อกับเจ้านี้ดูลายกระเป๋าตามที่บอกในกระทู้นี้เลยครับ ออกทุกตัว ผมมีอยู่ 4 รุ่น ซื้อจาก pron เป็นแบบรูปทุกตัว
โชคดีจับได้ไวๆครับ คนแม่ง........
โชคดีเกือบซื้อกับมันหลายทีละ แต่โดนรุ่นอื่นก่อนทุกที

Venroonoi

• 1 month unwash
  • **
เอาแบบนี้นะครับ ใครโดนบ้างไปแจ้งความไว้นะครับ เกิดผมเจอตัวเค้าขึ้นมาจริงๆ จะได้ไห้คุณตำรวจรวบตัวไว้ได้ง่ายๆ

TonP2901

• Selvedge Denim Addicted
  • Go hard or go home, you decide.
เพื่อนผมโดนครับ TLJ ODT ของปลอม บุ๊คไม่เหมือนของแท้ และด้ายไม่เหมือนครับ

DenimAholic

• Verified Member
  • *
เห้นว่า book เงา, ป้ายหนังเงาครับ  ทรงแปลกๆ

masterx

• *
เอาวิธีดูของปลอมร้าน Exclusive ง่ายอีกแบบมาฝาก
ส่วนใหญ่ต้องลดไซด์จากเอวจริงไป 1-3 ไซด์
พอสั่งมาจากมัน แล้วใส่ไม่ได้ เลยส่งไปเปลี่ยน !!

ใครโดนแบบนี้คุณได้ของปลอมแล้วครับ

kurono

• **
  • made in united
คือตอนนี้ผมไม่มีสลิปโอนเงินที่โอนให้เค้าแล้วอะครับ เพราะซื้อมานานแล้วเลยทิ้งไปจะแจ้งความได้มั้ยครับหลักฐานก็ไม่มี
ปล.เค้าเป็น verify member ทางเว็บจะสามารถจับตัวเค้าได้มั้ยครับ :-*

louvre

• *
มาลงชื่อเป็นหนึ่งในผู้เคราะห์ร้ายครับ เพิ่งซื้อ TFODEE ไปเมื่อเดือนที่แล้ว ยังอยู่ในถุงเลย เห็นว่าเป็นพ่อค้าที่ขายมานาน พอได้ของเลยไม่ได้ตรวจอะไรมาก

ถ้าจะต้องดำเนินการอะไร ผมจะได้ทำด้วย ผมยังเก็บใบสลิปกับPMไว้ครับ

IloveJean

• 1 Year unwash
  • ★ MOMOTARO ★
เหมือนแหะ เดินผ่านนี่คงดูลําบาก :-X

eyeslugger

• *
  • raw raw fight the power!
ดูในรูปของปลอมที่คุณ spiritfirst เอามาลง ผมว่าของปลอม ด้ายกระเป๋าหลังเย็บเหมือนของแท้ตามที่ จขกท เอามาลงเลยนะครับ ของปลอมก็เย็บไม่ไปทางเดียวกัน

แต่จุดสังเกตอีกจุด น่าจะเป็นกระดุมกับหมุด
ของแท้รุ่นใหม่ ถ้าเป็นรุ่นที่ใช้กระดุมกับหมุดทองแดง สีมันจะเข้มมากๆ แทบไม่มีเงาเลย
ของปลอมกระดุมกับหมุดดูจะสีอ่อนกว่า ไม่ค่อยดำ เงานิดๆ
« Last Edit: February 02, 2013, 04:00:50 PM by eyeslugger »

ICrazyMan

• *
อ้าวเฮ๊ย ของผมจะโดนไหมเนี่ย
ผมลองฝากคนในบอร์ดเช็คจากกระทู้นี้ครับ แต่หลายเสียงบอกว่าแท้
http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=14428

กลับมาดูบุ๊คเงาวิ้งเลย เมื่อเทียบกับบุ๊คของ pr ที่ซื้อมาจาก pronto
แต่ที่ผมสงสัยอีกอย่างเพราะ มันยาวกว่าปกติ
tljodt 29x32 ยาวจริง 34 เลย
tljpr 29x32 ยาวจริง 32

ช่วยยืนยันหน่อยครับ ว่าปลอมหรือ ไม่ปลอม
ผมซื้อจากเค้า เดือน มิ ย 55 ขอบคุณครับ

« Last Edit: February 04, 2014, 01:26:30 AM by ICrazyMan »
ขาย Nudie Jeans ราคาพิเศษ TLJ Twill Rinsed, Thin Finn Dry Twill [New With Tag, Booklet] http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=35725

benzakiko

• *

TFODEE ช่วยดูให้ผมหน่อยครับ เพิ่งได้วันจันทร์ที่ผ่านมาเองครับ สดๆร้อนๆเลย :'(
« Last Edit: February 02, 2013, 04:09:26 PM by benzakiko »

cauztiix

• *
รบกวนช่วยดูหน่อยครับ ทำใจไว้ว่าน่าจะปลอมแน่ๆ  :'(

http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=21746.msg573492#msg573492

eyeslugger

• *
  • raw raw fight the power!
ของแท้สีหมุดกับกระดุมจะเข้มๆเหมือนรมดำ แบบนี้น่ะครับ ทั้ง tfodt ,tfodee
ภาพจาก blueowl

zunzen

• *
โดนร้านนี้มาเหมือนกัน ตกลงมันปลอมทุกตัว หรือ ปน ครับเนี่ย ใครก็ได้ทำวิธีดูเทียบแท้ ให้หน่อยครับ ไม่ไหวแล้ว

Ekk

• **
  • Hello Everybody
นี่เป็น Book จาก Shopอังกฤษ และ Pronto ขนาด และ สีแทบจะเหมือนกันครับ(คนละรุ่นด้วย)

ราวๆ 14 cm ครับ .... ถ้าของใครยาวกว่านี้ !   :-\

skseeker

ของแท้สีหมุดกับกระดุมจะเข้มๆเหมือนรมดำ แบบนี้น่ะครับ ทั้ง tfodt ,tfodee
ภาพจาก blueowl
(Image removed from quote.)
ดูจากสีด้ายด้วยก็ได้ครับ สีจะเหลืองอมส้มจัดๆเลย ไม่เหลืองสดใสครับ เอาภาพนี้อิงได้เลย
ยิ่งใส่สีไม่ซีดนะครับ เพราะสียีนจะตกใส่ด้วย จะเข้มแบบเลอะๆครับ
Your jeans, your rules

Ekk

• **
ผมไปค้นเจอเผื่อใครจำเปนต้องใช้

ที่อยู่ คอนโดฟิวเจอร์เพลส ซอยHoya

315/787-788 ซ.ประหาประชาธิปัตย์, ถ.รังสิต-ปทุมธานี, อ.ประชาธิปัตย์ ปทุมธานี 12130
โทร02 674 3008

โทรศัพท์มือถือ :
0809602304
[/size]081-819-7199

mercurii

• **
ผมไปค้นเจอเผื่อใครจำเปนต้องใช้

ที่อยู่ คอนโดฟิวเจอร์เพลส ซอยHoya

315/787-788 ซ.ประหาประชาธิปัตย์, ถ.รังสิต-ปทุมธานี, อ.ประชาธิปัตย์ ปทุมธานี 12130
โทร02 674 3008

โทรศัพท์มือถือ :
0809602304
[/size]081-819-7199

อ้าวไมคนที่อยู่กับของผมหล่ะงงเลยครับ

rockstar

• *
    • Goods & Raw
ตอนนี้อยากจะบอกว่า ดูง่าย สุดคือ ถ้ามี book กับ tag จะเคีลยที่สุดครับ

Dior / A.P.C. / nudie Madde replica
http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=69823

rockstar

• *

TFODEE ช่วยดูให้ผมหน่อยครับ เพิ่งได้วันจันทร์ที่ผ่านมาเองครับ สดๆร้อนๆเลย :'(
อ้าวเฮ๊ย ของผมจะโดนไหมเนี่ย
ผมลองฝากคนในบอร์ดเช็คจากกระทู้นี้ครับ แต่หลายเสียงบอกว่าแท้
http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=14428

กลับมาดูบุ๊คเงาวิ้งเลย เมื่อเทียบกับบุ๊คของ pr ที่ซื้อมาจาก pronto
แต่ที่ผมสงสัยอีกอย่างเพราะ มันยาวกว่าปกติ
tljodt 29x32 ยาวจริง 34 เลย
tljpr 29x32 ยาวจริง 32

ช่วยยืนยันหน่อยครับ ว่าปลอมหรือ ไม่ปลอม
ผมซื้อจากเค้า เดือน มิ ย 55 ขอบคุณครับ

ปลอมคับ

Dior / A.P.C. / nudie Madde replica
http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=69823

windrunner

สาบานได้ว่าดูไม่ออก เนียนเวอร์  :-X

ดีนะใส่ TFDS ที่มีคดี ODT โอ่ยยย

เคยเกือบสั่งกับเจ้านี้ละรอดตัวไป

tuaz

• *
บุ๊คที่ได้มาจากเค้าคืออันยาวนะครับ เงากว่าอันสั้นมากครับ

ซื้อมาเมื่อช่วงกลางๆปีที่แล้ว

« Last Edit: February 02, 2013, 05:55:00 PM by tuaz »
Have a good day !!!

manlythai

• http://selvedgeforum.com/forum/index.php/topic,2504.0.html

ต่อไปใครลงขายมือสอง คงวุ่นวายเช๊คกันระนาวแน่ๆกลัวโดนของปลอม
เพราะมันคงวนเวียนอยู่ในคนรัก nudie  อีกหลายร้อยตัว ???

rockstar

• *
บุ๊คที่ได้มาจากเค้าคืออันยาวนะครับ เงากว่าอันสั้นมากครับ

ซื้อมาเมื่อช่วงกลางๆปีที่แล้ว

ปลอมคับ

tuaz

• *
Have a good day !!!

reddemon

• Guest
ผม
ดูหมุดไม่เป็น
ดูกระดุมไม่ออก
ผ้าก็ไม่เคยจับของจริงเพราะจะซื้อผ้ารุ่นนี้มาตัวแรก
ไม่เคยเห็นมาทุ่กรุ่นทุกผ้าของ Nudie

ไม่ใช่เซียน Nudie

พอได้ของมา ผมดูอย่างเดียว ง่ายและชัดเจนสุด
สัดส่วนของความยาว ซิปกับ ตะเข็บเป้าหน้าด้านล่างจากซิป
ของปลอม ความยาวตะเข็บ มันจะยาวกว่าของจริง
ลองดูจากทุกรูปที่เอามาลงกันได้เลยครับ
มันจะแปลกๆ

ผมดูแค่นี้จริงๆ ครับ

kurono

• **
  • made in united
ผม
ดูหมุดไม่เป็น
ดูกระดุมไม่ออก
ผ้าก็ไม่เคยจับของจริงเพราะจะซื้อผ้ารุ่นนี้มาตัวแรก
ไม่เคยเห็นมาทุ่กรุ่นทุกผ้าของ Nudie

ไม่ใช่เซียน Nudie

พอได้ของมา ผมดูอย่างเดียว ง่ายและชัดเจนสุด
สัดส่วนของความยาว ซิปกับ ตะเข็บเป้าหน้าด้านล่างจากซิป
ของปลอม ความยาวตะเข็บ มันจะยาวกว่าของจริง
ลองดูจากทุกรูปที่เอามาลงกันได้เลยครับ
มันจะแปลกๆ

ผมดูแค่นี้จริงๆ ครับ
เอาไปเทียบมาเมื่อกี้จริงครับ เทียบกับ tfdbc

bluenote

• *
หวังว่าผ้าฟอกคงไม่ โดนนะคับ

Ruida

• **
ของผม ก็เหมือนกะคนอื่นที่โพสเลย  :'(
เอ่ะใจตั้งแต่ตอนลองแล้ว ว่าตอนไปลองที่ร้านทำไมใส่ได้ ไหงมาตัวนี้ดึงขาไม่ขึ้นต้องเพิ่มไซส์
(แต่ตอนนั้นคิดว่าตัวที่ร้านคนคงลองเยอะ มันคงขยาย)
กะอีกทีตอนใส่ไปเทียบกะตัวที่ขายที่ร้าน สีด้ายไมมันไม่เหมือน
(เคยโทรไปถาม เค้าบอก NJ2445 เป็นรุ่นแรกสีด้ายเลยต่างกัน)

สุดท้าย กูโดนหลอก!!!!!  :(

aboutday

• *
book ของแท้ก้อมีเงานะคะ ไม่ใช่ไม่มี
ส่วน แพทเทินของจริงก้อเป็นไปได้นะคะที่คลาดเคลื่อนแต่ไม่เยอะคะ ครึ่งไซ้ถึง1ไซ้เท่านั้นคะ
บอกไว้ก่อนนะคะ เดวเจอแบบนี้จะเหมารวมว่าปลอมหมด  :(

zunzen

• *
ร้านอื่นพลอยซวยไปด้วยครับ ผมก็เข็ดกับของทางเน็ตไปอีกนาน

spiritfirst

• **
  • รอน
 ผมลองจับผ้า ของแท้กับของปลอมเห็นชัดเจนเลยครับ ความแตกต่าง... สีก็แตกต่างมากครับ ของคุณExclusive สีเข้มมากๆตอนผมได้มาใหม่ แต่ไปเทียบกับของแท้จากร้านPronto เห็นความแตกต่างชัดเจน ป้ายหนังสีก็ต่าง+หมุดหน้าสีต่าง บุ๊ค+Tag ผมไม่ชัวร์ว่าของแท้มีเหมือนหรือป่าวนะครับแต่พูดจากใจว่า ถ้ามีของแท้มาเทียบจะเห็นความแตกต่างอย่างสิ้นเชิงครับ  :'( 

HATRICK

• *
  • Faith
รุ่นที่ร้านนี้ปลอมออกมา มีทั้งหมดกี่รุ่น กี่ทรงอ่ะครับ  :-\
Sell TFSR 29*32 8,500!!

Ekk

• **
ใครซื้อรุ่นTF ODEE ออร์แกนิก 98.5% ผสมกับ elasten 1.5% ไป ลองมาเทียบดูเลย
(รูปนี้ของแท้ร้านAdjectiveครับ lotเก่า)

***หมุดตอก สีไม่เหมือนแบบชัดเจนครับ!
« Last Edit: February 03, 2013, 04:22:44 AM by Ekk »

-ToOniiez-

• Pegasus Ryuseiken !
ใจเย็นๆกันนะครับ ผมว่าอย่าเพิ่งเหมารวมเลยครับว่าได้ของปลอมไป แพทเทิร์นของแท้ก็มีคลาดเคลื่อนกันได้ครับ ผมนัวกับ Nudie มาหลายปี ผ่านตูดมาไม่ต่ำกว่าสิบตัว ทำให้ผมค่อนข้างมั่นใจสัดส่วนในหลายรุ่นพอสมควร ผมพูดอะไรไม่ได้มากหรอก แต่ TF หลายรุ่นในไซส์เดียวกัน สัดส่วนไม่เท่ากันจริงๆครับ ผมคอนเฟิร์มได้ เคยใส่มาเกือบหมดแล้ว ในส่วนของผ้าดิบ TF อ่ะครับ

gambler99

• **
ของแท้ก็เถิดคนนนะไม่ใช่ robot จะได้เย็บกางเกงออกมาได้แป๊ะทุกตัว ดูที่สัดส่วนคงจะไม่ชัวร์

kamoner

• **
Hot Topic กันเลยทีเดียว ผมเปิดมาเจอถึงกับเสียววาบเลย  :(

libertyJT

• Guest
ตกลงกระทุ้นี้ใช้ได้ไหมครับเนี่ย เห็นบางตัวด้ายก็เหมือนของแท้ในกระทุ้นี้นะครับ แต่คนก็ยังฟันธงกันว่าปลอม  :-*

virusbe

• *

ขออณุญาตินะครับ   ของ ปลอม ครับ สังเกตุจาก lot 2445

Ekk

• **

วิธีดู TF ODTW ดูสีหมุด และ สีผ้า .....

คนผ่านยีนส์นับ 100ตัว แค่เหนก็น่าจะรู้

lotหลังๆ สงสัยหาส่งไม่ทัน เลยไปเอาของเกรดต่ำมาส่งคับ
ผมคิดว่าคนขายน่าจะรู้ว่าปลอมคับ หลอกคนมือใหม่

ICrazyMan

• *
Edit: อีกกระทูนึง ครับ
« Last Edit: February 03, 2013, 11:25:44 PM by ICrazyMan »
ขาย Nudie Jeans ราคาพิเศษ TLJ Twill Rinsed, Thin Finn Dry Twill [New With Tag, Booklet] http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=35725

pabsi

• *
  • Naked truth
    • POND-SHOP : Nudie / Diesel / A.P.C. / Momotaro
เพิ่มเติมจากคุณ Ekk นะครับ พอดีเหนว่ารูปนี้ชัดกว่าครับ

เอารูปมุดที่ลูกค้าส่งมาให้ดู มาให้เปรียบเทียบครับ

ซ้าย ปลอม
ขวา แท้

graffiti

• banned
  • **
เพิ่มเติมจากคุณ Ekk นะครับ พอดีเหนว่ารูปนี้ชัดกว่าครับ

เอารูปมุดที่ลูกค้าส่งมาให้ดู มาให้เปรียบเทียบครับ

ซ้าย ปลอม
ขวา แท้

(Image removed from quote.)

รูปนี่แจ๋วมากๆ เลยท่าน ดู หมุด ดูด๊าย เนื้อผ้าก็ แตกต่างแล้ว ต้องชัดๆ แบบนี่สิ

Ekk

• **
ชัดเจน คับ  ^-^

P4SSION

• **
ผมเล่นยีน มากนาน เเล้วก็ว่าดูยากอยุ๋พอสมควร
ผมว่าดูง่ายสุดน่ะ มุดกระดุม สีมันจะรมควัน ไม่ได้เงาๆๆ
เเละก็ทรง  :'( :'( :'(

gamehit007

• *
ของปลอมตอกหมุดตรงกว่าของแท้อีก  :-X
ใครสนใจ T-shirt momotaro size L inbox : )
https://akatsukilyo.jux.com/
review jeans

aus

• *
ของเราแม่งด้ายตรงกระเป๋าปักไปทางเดียวกันทุกเส้น ใส่มาตั้งนานไม่รู้ตัวเองใส่ของปลอม มีล็อตไหนมั้ยที่ฝีเข็มเป็นแบบนี้ หรือเห็นแบบนี้แล้วฟันธงได้เลยว่าของปลอม แย่จริงๆเลยโดนไปกะเค้าด้วย

HOLYSHT

• **
ตอนนีี้ผมว่าที่ดูง่ายสุดน่าจะเป็นหมุดนะครับ อยากรบกวนคุณ จขกท.เอาไปไว้หน้าแรกที คนอื่นๆจะได้รู้ครับ :)

linkinkue

• *
จัดให้ครับ
WTB : จันทรา 31,32

samanoff

• *
ขออณุญาตินะครับ   ของ ปลอม ครับ สังเกตุจาก lot 2445

รบกวนสอบถามนิดนึงครับ ทำไมถึงบอกว่าจาก lot NJ2445 ปลอมหรอครับ

ของผมเองดูคล้ายตามนั้นเลยครับ แถม lot เดียวกันอีกต่างหาก 

ลิงค์นี้เป็นตัวที่ผมเคยถ่ายรูปของตัวเองมาสอบถามหน่ะครับ :( :(

http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=18079.msg494267#msg494267