Author
Topic: เคยโดนคำพูดว่า ใส่แล้วมันบินได้มั้ย กั&  (Read 15777 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

mrnarith

• Brand new with tag
  • *

ส่วนตัวผมแล้ว ถ้าใครถามก็จะบอกว่าซื้อตลาดนัดมา เพื่อเป็นการตัดปัญหา กับคำพูดที่ว่า ใส่แล้วบินได้ไหม เราใส่เรารู้อยู่คนเดียวพอ  :P

Kul2enai

• Selvedge Denim Addicted
  • ★PⒺacecrafT☆
ผมโดน "ท่านแม่" ถามครับ ประโยคนี้ นอกจากโดนถามว่ามันจะบินได้มั้ย ยังแถมมาอีกด้วยว่า "แม่ว่ามันก็เหมือนกางเกงตลาดนัดนะ"
 :-X
เราก็ทำไงได้ครับ ก้มหน้ารับไป

แต่พอคุณแม่รู้ราคาแล้วนี่คุณแม่ไม่กล้าเอาไปซักเลยครับ
บอกท่านไว้ว่า ถ้าซัก กางเกงตัวนี้มันจะจบชีวิตเลยนะครับแม่

^-^
[ขาย] Nudie Thin Finn - Dry Selvage 30/34 บุ๊ค+แท็ค+ถุงผ้าครบ จาก Pronto (มือ 2)

http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=67550.0#sthash.TpIjkN4B.dpbs

Bluetrain

• 1 month unwash
  • **
เคยโดนครับ ผมเลยเเก้ปัญหาบินให้ดูเลยซะก็จบเลิกพูดกันไป  :))
อยากเฟดเทพๆก็เอากระดาษทรายมาขัดสิครับ - ไม่รู้ใครกล่าว

DogBear

• *
สิ่งของทุกอย่างบนโลกแต่ละอย่างมีราคาตั้งแต่หลักร้อยไปถึงหลักล้าน นาฬิกาถูกหรือแพงก้อบอกเวลาเดียวกัน รถยนต์ถูกหรือโคตรแพงก้อไปถึงที่หมายได้เหมือนกัน ทั้งหมดนั้นเป็นเรื่องของความรู้สึก ความพึงพอใจล้วนๆครับ
PASSION IS NOT FASHION
Stay Gold

Denimad

• กางเกงมี แต่ไม่มีเวลาใส่ ToT
ผมเฉยๆกับเรื่องโดนถามนะ ตอบอย่างเดียว "เงินกรู"  ^-^

hanniball

• 1 Year unwash
แรกๆโดนเพื่อนว่าครับ หลังๆพาแม่งไปซื้อทีละคนเลย 555

TimeLess

• **
ผมโดนประจำ

พวกเพื่อนๆ จะขึ้นต้นด้วย     ... "มีตังค์อย่างเดียวไม่พอนะ   .... "  (ประมาณ ไม่กล้าพูดให้จบ)   
แต่ผมจะต่อด้วย   ... "ต้องโง่ด้วย   ..."   
 แล้วระเบิดเสียงหัวเราะอย่างสาแก่ใจ    ๕๕๕๕

รู้สึกขำทุกครั้ง  ไม่เคยรู้สึกโมโหเลย
ไม่ซีเรียสครับ    ตลกดี   ^-^

Amarillo

• *
สมัยตอนก่อนที่ผมจะเริ่มสนใจเกงยีนส์ผมก็ด่าเพื่อนๆผมที่มันใส่ยีนส์แพงๆด้วยคำนี้แหละ

แต่หลังจากนั้นไม่นานก็เริ่มอยากได้ยีนส์แพงๆมาใส่กะเค้าบ้างสุดท้ายก็โดนเล่นกลับซะหงายหลังเลยละครับ  :'(

FLiiPz

• **
แอบแฟนซื้อนี่ลำบากจริงๆ :'( ทีจริงแฟนก็รู้ราคาแหละ
แต่ก็ไม่ชอบให้ซื้อ บอกเอาทำอย่างอื่นดีกว่ามั้ย
ใส่ตัวถูกๆไม่ได้หรอ
ทุกวันนี้ไม่ค่อยซื้อในช็อป สั่งในเวป พอมาส่ง ก็แอบเปลี่ยนกล่อง ใส่ชื่อคนส่งเป็นคนที่บ้าน
บอกน้องซื้อให้ แม่ซื้อให้ บลาๆ แบะๆ เฉไฉไปเรื่อย เดี๋ยวก็ลืมเอง
 :P

GT

• **
เคยโดนครับ ผมเลยเเก้ปัญหาบินให้ดูเลยซะก็จบเลิกพูดกันไป  :))
ฮ่าๆๆ แหม่ทำไปได้นะครับท่าน  ^-^ ^-^

saucecode

• *
เคยโดนเหมือนกันครับ ได้แต่ตอบไปว่า คุณภาพมันดีกว่า ถึงมันจะแพงแต่ก็ใส่ได้ตั้งหลายปี แล้วที่สำคัญคือทำงาน เก็บเงินซื้อเอง ไม่ได้เดือดร้อนใครครับ จบเลย  ^-^

aomekung

• Denim Therapist
แล้วที่สำคัญคือทำงาน เก็บเงินซื้อเอง ไม่ได้เดือดร้อนใครครับ จบเลย  ^-^

เหมือนกันครับ  ^-^

unechok

• *
  • m' goodman
อย่างที่บอกเลยครับ เพื่อนๆผมที่เคยพูดแบบนี้มันไปไกลแล้วครับ ตอนนี้ต้มมาม่ากันทุกเดือนครับ ๕๕๕๕๕๕๕

^-^ ^-^ ^-^

vanasha

• Selvedge Whore
  • NWT ทุกตัว
เมื่อถึงจุดๆ หนึ่งก็จะพบว่าบางสิ่งมันก็เกินความจำเป็นครับ

xessex

• Verified Member
  • *
  • Hey guy !! It's none of your business.
สนใจอะไร

เจอแบบนี้ผมยิ้มๆ แล้วก็เดินหนีอย่างเดียว :))
ขาย D-Belt Color Black Condition Mint and Like New,

IF YOU CAN'T SAY SOMETHING NICE, DONT SAY ANYTHING AT ALL.

ยิ้มแป้น

• **
บอกไปเลยว่ามี "เงิน"  ^-^ ^-^ ^-^
PRONTO VS TAKE5

Nuttha

• Selvedge Moderator
    • artistdenim
เมื่อถึงจุดๆ หนึ่งก็จะพบว่าบางสิ่งมันก็เกินความจำเป็นครับ

กลับสู้จุดสามัญครับ ^-^
I saw the angel in the marble and carved until I set him free.

mekkung

• **
ถ้าเราไม่ได้เอาไปอวดเค้า ส่วนใหญ่ไม่มีคนรู้ครับว่ามันแพง

เห็นด้วยครับ  :)
เรื่องเงินไม่มีปัญหา แต่ปัญหา คือ ไม่มีเงิน

Kawee_55

• *
กางเกงที่พวกเราใส่กันนี้ ผมกล้าพูดเลยว่าถ้าไม่ใช่คนเล่นยีนส์ไม่มีทางรู้จักว่ามันคือยี่ห้อะไร หรือราคาเท่าไหร่แน่นอนเพราะบางยี่ห้อไม่มีขายในห้างและไม่โฆษณา ส่วนผมเคยโดนใหม่ๆ แต่พอตัวหลังๆก็แก้ไขปัญหาเหมือนกับหลายๆท่านในนี้ครับ คือบอกไปว่าซื้อตลาดนัดมา ตัวละ399 อะไรประมาณนี้ แต่บางรุ่นเช่น momo นี้เพื่อนจะชอบถามกันบ่อยว่า "ทำไมกูไม่เคยเห็นกางเกงแบบนี้ที่ตลาดนัดเลยวะ มึงพากูไปซื้อดิ" แบบนี้ผมก็ออกตัวไปว่า "จำไม่ได้หวะว่าตลาดที่ไหน" คือที่ทำไปเพราะไม่อยากให้ใครมาว่าเราแบบนั้น เพราะคนเราพอใจ ชอบอะไรตั้งมากมายไม่เหมือนกัน บางตัวซื้อมาเพราะชอบ ไม่ได้ใส่ก็มี ขายขาดทุนก็เยอะ 555555 หลายคนคงเป็นเหมือนกัน
 ไม่ต้องสนครับ เรายังอยากได้ เราซื้อได้เราก็ซื้อ วันนึงพอเราอิ่มตัว เราก็เลิก กลับไปพอเพียง อย่างน้อยครั้งนึงเราก็ได้รู้ว่า ยีนส์มีกี่ชนิด กี่แบบ กี่ทรง กรรมวิธีการผลิตมายังไง ไม่ได้ใส่ไปแบบไร้จุดหมายอะครับ (โม้ซะยาวเลย)

windrunner

ผมโดนบ่อยครับ เพื่อนบอกไฮโซใช้แต่แบรนด์เนม คือส่วนตัวผมมีใช้แค่อย่างละชิ้นซื้อทีเอาที่แพงๆแล้วไม่ค่อยเปลี่ยน

และชอบใช้แต่ของแท้ เพราะมันมีมูลค่าดี  :)

N_METAL

• *
ผมเคยโดนเหมือนกันครับ ผมไม่พูดอะไรมาก แค่เดินไปที่หน้าต่าง แล้วบินเลย (ขำ ๆ นะครับ  ^-^)
ใส่ยีนส์ลุยไปทุกที ให้ยีนส์เปรียบเสมือนผิวหนังของเรา

khong098

• *

sataput

บินไม่ได้ แต่ เท่ครับ  อยู่ที่ความชอบส่วนตัว 55+ 8)

88pure88

• **
นั่นสิครับ

tanakritpark

• *
ผมเคยโดน พ่อแม่ จับได้ ครับ ผม ก็ไม่รู้ จะตอบว่าไง ผมเลยบอกว่า (ไม่หรูมาววว) ทำตัวเซๆ หน่อย

โดน ด่า หนักกว่า เดิมอีก !

weirdguy

เคยครับ ผมตอบกลับไปว่า "ตังกูป่ะล่ะ" แล้วเพื่อนๆก็จะพากันฮา
หรือถ้าเพื่อนๆไม่รู้ว่าผมใส่อะไรอยู่ผมบอกว่าผมใส่ของปลอมตลอดครับ ผมคิดว่าคนที่ดูรู้ว่าเราใส่อะไรอยู่ของแท้ไม่แท้ตอนนี้น่าจะมีอยู่เยอะครับ หรือถึงวันไหนที่ต้องหิ้วอะไรเข้าบ้านก็จะไปแวะบ้านเพื่อนก่อนนั่งทำป้ายปลอมแปะ แล้วเอาใส่ถุงตลาดนัดเดินเข้าบ้านมา ^-^
ต่อจากนี้สาบานว่าจะไม่ลดไซส์กางเกงอีก...

Dewrytwin

• **
ของแบบนี้ มีเงินอย่างเดียวไม่พอ ต้องชอบด้วย 8)

ผมเจอแต่ มีเงินอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่ด้วย 55555555  :'( :'(

kokoloko

• *
ใครว่าไงไม่รู้ แต่ทีรู้ๆ เข้ามาสายนี้ละออกยาก 555 ^-^

ma2124p

• *
"มึงใส่ของแพงแล้วบินได้หรอเก็บตังไว้ทำหน้าไปมึงอะ"  :'(

แรงจุง  :-\

ma2124p

• *
ผมเคยเจอครั้งนึงครับ

เพื่อนผู้หญิง:ไหน ซื้อไรมา ดูหน่อย

ผม:อ่อ ซื้อเสื้อยีนสมา

เพื่อนผู้หญิง:เท่าไหร่อะ

ผม:อ่อ 5 พัน มันลดราคามา

เพื่อนผู้หญิง:ไม่เห็นสวยเลย

ผม:มันแล้วแต่คนชอบอะ

เพื่อนผู้หญิง:ไม่สวยจริงๆนะ 500 ตลาดยังสวยกว่านี้เลย

ผม:......

เพื่อนผู้หญิง:เดี๋ยววันหลังพาไปซื้อที่ตลาดนะ

>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

555

Retosh

• *
 :( ซื้อไปทำไมอะ
 :( กางเกงอะไรแพงจัง

DesireOrder

• *
"ใช้แล้วบินได้หรอ"
"มีตังอย่างเดียวไม่ได้ ต้อง...ด้วย"
สองประโยคสุดคลาสสิค ที่มักจะได้ยินเวลาเราคุยกับคนที่ไม่รู้เรื่อง ในเรื่องที่เราชอบและทุ่มเทกับมัน  :-X

Parkpume

• **
มันต้องมีประโยคเด็ดครับ  "มีเงินอย่างเดียวไม่พอต้องโง่ด้วย"

แล้วยิ่งเพื่อนผมเขาหนักฝั่งus นี้ยิ่งโดนเลย big E / blue bell / riderสายนี้ยิ่งโดนหนักครับ

โดนเฉพาะสาวๆ จะแบบ หะ ตัวเนี้ยอะนะ หมื่นกว่า  หะ แบบเนี้ยนะ สามหมื่น

เคยโดนประโยคทำนองนี้เฉี่ยวๆครับ เขาด่าคนอื่น แต่ผมรู้สึกมันกระทบผมนิดๆ  :-X

อาจจะคิดมากไป แต่ของแบบนี้ผมผมว่าทางใครทางมันครับ

ที่ลำบากใจคือมีคนชมแล้วถามว่าเท่าไหร่มากกว่า ไม่กล้าตอบเพราะกลัวโดนประโยคข้างบนและขี้เกียจ
อธิบายว่าของมันดียังไง

:))

peachhhcaep

• *
เคยโดนเหมือนกันครับแนวนี้

แต่ก็จะทำตัวเชิด รวย ใส่ไปเลย หึหึหึ

เพื่อน : เฮ้ย ได้ข่าวว่าซื้อกางเกงตัวล่ะหมื่น รองเท้าคู่ล่ะหมื่นหรอวะ
ผม : เออ นี่ไง Nudies Jeans แล้วนี่ก็ Red wing หล่อป้ะล่า (พร้อมกับหันก้นให้ดู และ ชี้ไปที่รองเท้า)
เพื่อน : เออะ...

พวกแซวแบบนี้ต้องเอาให้เข้ดครับ  8)

thephukla

• **
เคยโดนเหมือนกันครับแนวนี้

แต่ก็จะทำตัวเชิด รวย ใส่ไปเลย หึหึหึ

เพื่อน : เฮ้ย ได้ข่าวว่าซื้อกางเกงตัวล่ะหมื่น รองเท้าคู่ล่ะหมื่นหรอวะ
ผม : เออ นี่ไง Nudies Jeans แล้วนี่ก็ Red wing หล่อป้ะล่า (พร้อมกับหันก้นให้ดู และ ชี้ไปที่รองเท้า)
เพื่อน : เออะ...

พวกแซวแบบนี้ต้องเอาให้เข้ดครับ  8)
8) สุดยอดครับ
No matter what we breed
                                             We still are made of greed.

nitikung012

• *
  • KMUTNB MtET-R12S 56
เคยโดนถามประจำเหมือนกันครับ

บางคนถ้าชอบแนวเดียวกับเราเค้าจะเข้าใจ ว่าเราชอบสไตล์นี้ บางอย่างอาจจะแพงแต่ผมว่ามันคุ้มค่าครับ

ส่วนบางคน เค้าไม่ชอบแนวเดียวกับเราก็อาจจะถามว่าซื้อแพงทำไม ไม่กี่ร้อยก็ใส่ได้ ใส่แพงไปก็บินไม่ได้

มันแล้วแต่คนจริงๆครับ เคยโดนถามหลายครั้งเช่นกัน ไม่เว้นแม่แต่ คนในครอบครัว ที่ถาม  :-\
รัก พระจอมฯ ยิ่งชีพ             KMUTNB MtET56

Everydenim

• *
    • EveryDenim ขาย Street brands หลายรายการครับ
โดนเป็นประจำครับ  ผมนี่ซื้อบ่อยมากโดยเฉพาะจากเว็บส่งเมลล์ลดราคามาล่อประจำ แต่แฟนผมไม่บ้า brand name จะซื้อแต่ที่ลดถูกๆ บางทีเห็นถูกซื้อมาแต่ไม่ได้ใส่ ใส่ไม่เข้ามั่ง รวมๆแล้วคงพอๆกะผมซื้อทีนึง แต่ผมใส่ประจำสลับเปลี่ยนใส่ ไม่เคยปล่อยทิ้งไว้ในตู้เหมือนแฟน ซื้อมาใส่ไม่ได้เอาไปบริจาค แล้วบอกไม่กี่บาท แต่รวมๆแล้วก็หลายบาทนะ  :-\ :-\ :-\
เสื้อยืด Deus, Bensherman, Insight มาใหม่ครับ
http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=42784.0
แว่นตา Emporio Armani ทรงนักบิน
http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=43089.0#sthash.K3bLqwAg.dpbs

Porky

มันคือไลฟ์สไตล์ ใช้ซะ!
Jacket DENIME ยุคแรก / Momotaro 0701 / Warehouse Limited 

http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=47514

ap2124

• **
เคยครับ แล้วก็บอกเค้าไปว่า มันอยู่ที่ความชอบ  :)) จา่กนั้น เพือนมานก็ไม่ว่าไรต่อละครับความชอบคนเรามันต่างกัน

ROBERTs

• เกิดมามีกรรม ตัวดำแต่หล่อ
โดนมาสด ๆ ร้อนๆ เพื่อนผมเอง

สวนกลับคำเดียว แหม ทีมรึงยังเอาตังไป ตีกรี่ ตั่งกี่หมื่นแล้ว  ::)
ROBERTs

Glyphosate XX

• Location อเวจี-มหานรก
โดนมาสด ๆ ร้อนๆ เพื่อนผมเอง

สวนกลับคำเดียว แหม ทีมรึงยังเอาตังไป ตีกรี่ ตั่งกี่หมื่นแล้ว  ::)

ที่ว่าอย่างงั้น(ตีรี่)ผมว่าบินได้นะ ขึ้นไปถึงสวรรค์เลย ^^
ขายยีนส์  O-==i____/  >  http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=33074.0

Glyphosate XX

• Location อเวจี-มหานรก
ขายยีนส์  O-==i____/  >  http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=33074.0

tutorphar

• **
แต่ละคนมีความชอบคนละแบบ คนละวงการกันครับ อย่าไปฟังเสียงนกเสียงกาเลย
Denim Fader

Pure Blue Japan 24-005 --> Momotaro X Take5Bkk TB0605-18

ROBERTs

• เกิดมามีกรรม ตัวดำแต่หล่อ
ที่ว่าอย่างงั้น(ตีรี่)ผมว่าบินได้นะ ขึ้นไปถึงสวรรค์เลย ^^

จริงด้วยสิ ::)
ROBERTs

CROSSMAN

• *
เงินกู มีไรมั้ย 555+... :P

ronapob

• *
  • ISW_R (GPT)
เพื่อนผู้ญ. บอกผมว่ากางเกงตัวละหมื่น โคดแพงใครจะไปซื้อใส่ 

แต่ เพื่อนผู้ญ. คนนี้ซื้อกระเป๋าใบเป็นหมื่นบอกได้มาถูก -*-

สรุปแล้วมันแล้วแต่ความชอบครับ  ^-^ ^-^

Magkykung

• *
ตอบกลับไปว่า แล้วหนักหัว...หรอ แค่ 3 นาที ได้เฟด ตูด กับ หัวเข่า  :P

BagSmith

• **
ของผมเคยโดน ตอนบอกแม่ครับ
แม่ผมบอกว่า บ้าป่าวใส่แล้วบินได้ไหม ?

ผมเลยบอกไปว่า " บินไม่ได้แต่เท่ "

ปล. ใช้เงินเก็บตัวเองซื้อครับเลยไม่ได้โดนจัดหนักเท่าไหร่  :P

suninho

• **
กินข้าวแพงๆ อร่อยๆ  กินแล้วบินได้ไหมละ
ไปเที่ยวดีๆ พัก รร. แพงๆ ไปแล้วบินได้ไหมละ
ขับรถดีๆ แพงๆ ขับแล้วบินได้ไหมละ
ใช้มือถือดีๆ แพงๆ ใช้แล้วบินได้ไหมละ

ของดีทุกอย่างมันก็ต้องมีราคาค่างวดของมันเป็นเรื่องธรรมดา ขึ้นอยู่กับมุมมองแต่ละคน อีกคำที่เบื่อมากเลยคือ "มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะ ต้องโง่ด้วย" เคยมีคนผมพูดใส่ยังงี้ ผมสวนกลับไปว่า "คนโง่หาเงินซื้อของราคาระดับนี้ไม่ได้หรอก แล้วกล้าไปบอกคนขับเบนซ์ BMW ไหมละ ว่าซื้ออย่างเดียวไม่ได้ ต้องโง่ด้วย" มันเงียบเลยครับ เงินซื้อก็เงินเราจุ้นอะไร ไม่เข้าใจพวกนี้

Vivorn

มีแต่แฟนที่บอกว่า "โห แพง ไม่ต้องซื้อ" จบเลยครับคำประกาสิทธิ์(ต้องประจบเอาใจสักพักนึงถึงจะได้  :-X)