Author Topic: ***** แจ้งเตือนเลยนะคะ "วรวุธ เง่าสุวรรณ" (อัพเดท) *****  (Read 14786 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

aboutday

• Verified Member
  • *

อัพเดทหน่อยนะคะ
สรุปว่าน้องจัญ เอ้ยน้องแจ๊ค เค้าเป็นโจรนะคะ
โกงมาหลายปีแล้วค่ะ

ล่าสุด น้องคงพยายามเข้ามาในsfนะคะ แต่เข้าำไม่ได้เพราะถูกแบนไปแล้ว เลยส่งข้อความมาในว๊อทเเอพว่า "คุณไปสั่งใครให้บล๊อคผมใช่ไหม เหี้ยมาก" แต่เด๋วน้องคงจะสมัครเข้ามาใหม่ เพราะน้องเค้ามีโน๊ตบุ๊คประมาณ 3 เครื่องค่ะ

เอาเป็นว่าเตือนพี่ๆ เพื่อนๆ แล้วกันนะคะ นาย วรวุธ เง่าสุวรรณ เป็นทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย
เปลี่ยนID เปลี่ยนเบอร์มาแล้วนับครั้งไม่ถ้วน
จะซื้อขายกับน้องเค้าคิดดีๆ นะคะ เพราะน้องเค้าเป็นโรคออทิคติก (หน่อยๆ)
โบราณว่า อย่าถือคนบ้าอย่าว่าคนเมา
ตอนนี้เค้า อายุประมาณ 24 เรียนไม่จบย้ายมาแล้วหลายมหาลัย ปัจจุบันอยู่บ้านเฉยๆ มีคอมพิวตอร์เป็นเพื่อนค่ะ
รูปพรรณ สันฐาน  : ผิวขาว , ส่วนสูง 160-165cm.

รูป

เบอร์ 02-282-6346 , 087-790-2680 , 089-029-8578

วรวุธ เง่าสุวรรณ
153-7 ถนนประชาธิปไตย บางขุนพรหม พระนคร กทม 10200

ขอบคุณค่ะทุกๆ คนที่เข้าใจนะคะ แต่ไม่แค้นเคืองอะไรแล้วคะกับคำพูดที่เค้าด่าว่ามา
ยกโทษให้ ชาติหน้าจะได้ไม่ต้องเจอกันอีก

*คนขายผิดเองคะ ไม่ยอมเสิจประวัติน้องเค้าดูก่อน เสียรู้ไปเลย แต่ไม่เป็นไรคะ แค่เสียเวลา เสียสุขภาพจิต เสียเงินค่าปณ.ไป 200.- แล้วได้รู้ว่ามันโกง คนในเว๊ปจะได้ไม่ต้องไปซื้อของมันแล้วโดนมันโกงนะคะ อาจจะเสียทรัพย์กันให้มันมากกว่านี้ค่ะ
เห็นขายรองเท้า ขายnudie จิปาถะอีกนิดหน่อยคะ ยังไงระวังกันหน่อยคะ

ขอโทษนะคะ กระทู้ค่อนข้าวยาว เพราะอยากตรงไปตรงมาคะ มาพูดเองเด๋วจะหาว่าใส่ร้ายไม่เป็นธรรม
ขอเกริ่นๆ นะคะ เผื่อมันยาวไปไม่อยากอ่านบทสนทา (แต่ถ้าอ่านบทสนทนาไปด้วย จะได้อรรรสวิธีการดึงเช้งนะคะ)

อยากให้ทุกท่านตัดสินได้อย่างไม่ต้องเกรงใจนะคะ ผิดพลาดตรงไหนจะขอรับไว้แก้ไขปรับปรุงค่ะ
ขอบคุณมากๆ ค่ะ

Use jacknudie เข้ามาซื้อรองเท้า ต่อราคากันเรียบร้อย 4600 เค้าตกลงเอา บอกนัดเจอสยามได้ เค้าบอกให้ส่ง เก็บเงินปลายทาง
ทางเราก้อโอเคคะ ก่อนซื้อน้องถามเกี่ยวกับรองเท้า ว่าเมดที่ไหน ทางเราตอบละเอียด พร้อมทั้งให้น้องไปดูที่ช๊อปก่อน
สักพักน้องก้อมาบอกว่าเอาคะ กลางคืนน้องก้อมาถามอีกเรื่องกล่อง ทางเราก้อตอบหมดคะ พอตอนเช้าน้องก้อบอกให้ไปรีบส่ง
แล้วบอกกับทางเราว่าขอ 4500 ถ้าไม่ได้ราคานี้ไม่เอา ทางเราเลยบอกว่าขายตามที่คุยนะ 4600
เพราะค่าส่งปลายทางเเพงกว่าปกติ เค้าก้อโอเค ทางเราส่งไปประมานวันพฤ หรือศุกนี่เเหละคะ
น้องบอกได้ใบแจ้งแล้วแต่ขอไปรับวันจัน ทางเราบอกโอเค พอจันทางเราไปถามอีกน้องบอกที่บ้านไปตปท. ต้องรอขอเงินพ่อ
ไม่รู้ว่าที่บ้านจะไปตปท. (ประโยคนี้ช่วยกันพิจารณาหน่อยนะคะ) ขอไปรับไม่เกินเสา ทางเราก้อโอเค
แต่พอกลางสัปดาน้องมาบอกไปลองมาแล้วใส่ไม่ได้หรอก ทางเราบอกให้ไปเอาแล้วมาลองดู มันโอเวอไซ้
เค้าบอกว่าทางเราบอกไซ้เค้าผิด เหมือนเค้าจะไม่เอา เพราำะทำท่าลีลาลีลาศมาตั้งแต่วันที่ได้รับใบแจ้งแล้ว
เค้าก้อพูดโน้นพูดนี่ ทางเราเลยบอกให้เค้าขึ้นไปอ่านๆ ดูพี่ไม่ได้บังคับน้องให้มาซื้อเลย บอกให้ไปดูที่ช็อปก่อนด้วยซ้ำ
คำตอบกลับมาว่า "อืม วันเสาจะไปเอา ไม่เกิน" เพราะจะได้เงินมาจากที่บ้าน ที่บ้านกลับมาจากตปท.พอดี
ทางเราก้อโอเค พอเสาร์โทไป บอกว่าพ่อกลับมาช่วงบ่าย ไปไม่ทันขอเป็นวันจัน ทางเราก้อโอเคไม่พูดไร
วันจันโทไปถามก้อไม่รับคะ เริ่มโมโห เพราะอดทนมานานคะ หลายๆ อย่างที่น้องพูดมา ทั้งคิดว่าของเราปลอม
แต่เราก้อเข้าใจ พยายามให้น้องหาข้อมูล แล้วก้อคุยเรื่องราคากันเรียบร้อยแล้วพอจะส่งของ
บอกถ้าไม่ได้4500 ผมไม่เอา (ได้ยินคำนี้อารมร์พีค น้องกระพืออารมณ์พี่มากๆ)
ทางเราบอกขอ 4600 เหมือนเดิม ขอเราอีก 4550 บอกกับเราว่าได้กำลังตั้ง 600-700 รู้ๆ กันอยู่
เพราะทางเราบอกราคาทุนเค้าไป ว่าเราได้มา3900 ไม่เอากล่องมาเพราะกลัวโดนภาษีอีก800 มันจะไม่คุ้มกัน คืออัดอั้นมานาน
เลยส่งขอความไปบอกว่า ถ้าไม่ไปเอาวันนี้พรุ่งนี้กูจะเอาไปให้มึงเอง ซึ่งยอมรับว่าโกรธ ในการร่ายรำของเค้า
ใจจิงไม่อยากขายน้องเค้าอยู่แล้ว เพราะเค้าเรื่องมาก มากๆ แต่น้องเค้ากวนประสาท เลยส่งของไปให้กะขายให้
เมื่อวานใช้อีกเบอโทไปเค้าไม่รับ แต่โทรกลับถามว่าใคร เราเลยถามว่า ไปเอาของมายังเค้าบอกว่า
ยังไม่ค่อยว่างเดวไปเอาพรุ่งนี้ ทางเราเลยถามว่าน้องจะไปเอาไหม เค้าบอกรอขายกางเกงnudieได้ก่อน
เพราะช่วงนี้ช๊อตๆ เห็นว่าจะมีคนมาซื้อแต่ไม่ชัว ต้องรอพรุ่งนี้ เค้าบอกว่าเค้าอยู่ในsfนี่เเหละ ไม่หายไปไหนหรอก
เลยถามซ้ำอีกว่าถามจิงจะไปเอาไหม เค้าก้อบอกว่าเค้าใส่ไม่ได้หรอก ทางเราเลยบอกว่างั้นนัดเจอกันดีกว่า
ถ้าใส่ไม่ได้ไม่ต้องเอาไปเพราะพี่ก้อไม่อยากขายให้ถ้าเอาไปแล้วใส่ไม่ได้ เค้าก้อบอกไม่เป็นไรๆ เดวไปเอาแล้วจะลองใส่ดู
แล้ววัดให้พี่ดูว่าใส่ไม่ได้ ก็จะส่งกลับไป ทางเราเลยบอกว่าถ้าได้เรื่องยังไงพรุ่งนี้โทรบอกพี่ด้วย วันนี้เค้าว๊อทเเวพมาบอก ดังนี้คะ

Jacknudie "พี่ไม่ได้โกรธน้องนะคะ ถ้าน้องจะไม่ซื้อของพี่ แต่สิ่งที่ทำให้พี่โกรธน้องมาก คือข้อความในว๊อทเเอพคะ
น้องท้าทาย และอ้อล้อพี่มากคะ
อย่างที่พี่บอกนะคะ เงินน้องพี่ไม่ต้องการ ไม่อยากได้พี่ไม่ขายให้คะ แต่พี่พูดตรงๆ น้องกวนส้นตีนพี่มากค่ะ
ส่วนของพี่ทำเรื่องตีกลับมาแล้วค่ะ ไม่ได้ต้องการอะไรนะคะ แต่อย่ามายุ่งกับพี่อีก
ลูกค้าพี่พี่ง้อทุกคนเพราะพี่ให้เกียรติค่ะ
แล้วก็ต้องขอโทษน้องอีกครั้งนะคะที่พี่พูดจาไม่เพราะกับน้อง ซึ่งน้องโทรมาหาพี่ พี่ได้ขอโทษไปแล้ว
แต่เท่าที่จำได้พี่ยังไม่ได้ยินคำขอโทษจากปากน้องบ้างเลยค่ะ ได้ยินแต่คำว่า ไม่ไปเอาของ ไม่ไปลอง จบนะๆ
แล้วพี่ก็ไม่อยากได้ด้วยค่ะ เพราะในสายตาน้องพี่เป็นคนผิดเองอย่างที่น้องบอก กับคนเช่นน้องพี่ไม่อยากรู้จักคะ
เมื่อวานบอกมีปัญหาเรื่องเงิน พี่ก็สงสารและเห็นใจน้อง กะไม่ถือสาอะไร เพราะเห็นยังเป็นเด็ก
แต่ว๊อทเเอพมาเห็นสันดานเลยค่ะ"

ต้องขอโทษนะคะถ้าใช้คำไม่สุภาพ จริงๆ ไม่อยากมีปัญหากับลูกค้าเลยค่ะ แล้วก็ไม่เคยมีด้วย
แล้วการเอามาลงมีทั้งคนชอบแล้วไม่ชอบเรา อาจจะมีผลกระทบด้านลบต่อทางเราก็ขอพร้อมจะเจอ
เอาไว้ให้ศึกษาเป็นกรณีตัวอย่างกันนะคะ ทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย

หากกระทู้นี้ไม่มีประโยคแต่อย่างใด ต้องขอโทษพื้นที่ sf ด้วยคะ
« Last Edit: April 09, 2013, 04:43:46 PM by aboutday »

aboutday

• *
                         รบกวนทุกๆ ท่านเลยนะคะ ไม่อยากขึ้นชื่อว่าเป็นคนขายไม่ซื่อสัตย์หลอกลวงตามที่น้องเเจ๊คต่อว่ามา

nong33

• banned
Use jacknudie 

ไม่เข้ามาเคลียร์ให้จบสวยๆ โดนแบนแน่:-X

Ynot

• 1 Year unwash
นับถือในความอดทนของแม่ค้าจริงๆ  :-\

vanasha

• Selvedge Whore
  • NWT ทุกตัว
เป็นการขายของที่มีบทสนทนายาวมาก

ป.ล. CV รุ่นนี้ผมใส่ 10 US และใส่ Oni Mex 66 10.5 US

PUNsogood

• Denim Therapist
  • #sustainable is notting

aboutday

• *
มันเป็นเรื่องไร้สาระ แล้วปัญญาอ่อนมากคะ สิ่งที่ต้องการที่สุด คือ อยากจะขจัดคนประเภทนี้ออกไปนะคะ
อ่านคราวๆ กันก็ได้นะคะ เสียเวลาค่ะ

poundpond

• Selvedge Denim Addicted
ผมนั่งอ่านจนจบ เพลียเลยบอกตรงๆ แต่คนนี้ กวนตีนเหมือนที่คุณบอกอะละ ^-^ แม่ค้าก้อใจเยนจิงๆ นับถือ  ^-^

jojo123

• *
 ลูกค้าเกรียนมากๆครับ นัีบถือในความอดทนของแม่ค้าจริง  :) :)

aboutday

• *
รูป

เบอร์ 02-282-6346 , 087-790-2680 , 089-029-8578

วรวุธ เง่าสุวรรณ
 153-7 ถนนประชาธิปไตย บางขุนพรหม พระนคร กทม10200

เห็นว่าขายของอยู่ในนี้หล่ะจ้า
« Last Edit: April 03, 2013, 10:59:43 AM by nong33 »

kopoto

• LET IT BE!
คนแบบนี้สมควรโดนแบนครับ แบนip ด้วยนะ กลัวมันสมัครใหม่

busoh sensen

เห็นใจคุณเดย์ครับ ลูกค้านิสัยแย่มากๆ [ จริงๆ อยากใช้คำแรงกว่านั้น] ^-^

ppeewjeed

• Four4U
เดย์ อึดอ่ะ .. อดทนคุยได้ยังไงตั้งนาน เอาใจช่วย สู้ ๆ  ^-^
จะไปตามคนอื่นให้เหนื่อยทำไม .. ตามใจตัวเองดีกว่า

aboutday

• *
ขอบคุณนะคะพี่ๆ

natabasco

• SF Merchant
  • *
  • Boots passionate
แชร์ไว้ก่อน อ่านคืนนี้ ยาวจัง อึดจริงครับ  ??? ???

konglaz

• *
พี่เดย์โชคดีแล้วครับที่ไม่พลาดท่า ไม่งั้นเสียเวลา เสียค่าน้ำมันรถ ไปตามมันถึงบ้านอีก  O0

aivan

• *
  • You're welcome
เจอแบบนี้เป็นใครก็ทนไม่ไหวครับ  :-X
★ SUNGLASSES by aivan ★

รับพรีออเดอร์แว่นสายตา แว่นตากันแดดแบรนด์เนม ของแท้เท่านั้นครับ ราคาถูกทุกตัวครับผม
Click here

EliteLake

• *
  • Daylight
ถ้าผมเจอลูกค้าแบบนี้คงจะเหนื่อยใจ  :-X

Kookkai

• 1 month unwash
  • **
  • สูงสุดสู่สามัญ
สุดมือสอยก็ปล่อยมันไป

keykeykey

• *
ความอดทนสูงมากครับ  :-X
SELL - NUDIE JEANS http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=36687.0

ลดราคาเกือบทุกคู่  CONVERSE 7.5-9Us http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=32605.0

SELEKTIVBKK

• *
อ่านแล้วเครียดแทนคุณ aboutday   ถ้าผมเจอแบบนี้ยอมแพ้ครับ เป็นลูกค้าที่เกรียนมากที่สุดที่เคยเจอมาเลย :-X   

aboutday

• *
น้องคงพยายามเข้ามาในsfนะคะ แต่เข้าำไม่ได้เพราะถูกแบนไปแล้ว เลยส่งข้อความมาในว๊อทเเอพว่า "คุณไปสั่งใครให้บล๊อคผมใช่ไหม เหี้ยมาก" แต่เด๋วน้องคงจะสมัครเข้ามาใหม่ เพราะน้องเค้ามีโน๊ตบุ๊คประมาณ 3 เครื่องค่ะ

nong33

• banned
บอกมันเปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนนานสกุล 

เปลี่ยนเบอร์โทร เปลี่ยนบัญชีด้วยนะ

เดี๋ยวชาวบ้านจำได้แล้วจะโดนแบนอีก

โน๊ตบุ๊ค 3 เครื่อง ไม่พอให้แบนหรอกซื้อเพิ่มด้วย

hanmin

• *
  • I am kay not gay
แม่งเลวจริงทำผิดยังมีหน้ามาด่า เขาอีก  >:(
http://selvedgeforum.com/forum/index.php/topic,11721.0.html>>> SALE Superdry+Denim diesel,nudie รับซื้อสั่งผ่านทาง ebay ด้วยนะครับ

bier27

• *
เฟสก็เปลี่ยนรูปไปละ  :(

aboutday

• *
มันคงเข้ามาได้แล้วนะคะ เพราะเห็นมาสั่งให้ช่วยไปลบกระทู้ให้ด้วย ขออนุญาตเรียกว่ามันนะคะ เพราะไม่รู้จะเรียกอะไร เรียกว่าน้อง มันถามกลับมา "ใครเป็นน้องคุณผมเป็นน้องคุณตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่ทราบ"

nong33

• banned
สมัครมาใช้ use อะไร บอกมาเลยครับ

Om777

ตำนานเกรียนบทใหม่  :-X

Ynot

พี่หรือน้องก็ไม่รู้อยู่เซนดอมินิคด้วย  งานเข้าแน่มีทั้งรูป เบอร์โทร ที่อยู่

ไปดูอีกที รุ่นใหญ่เลย คงไม่ใช่พี่น้อง หรืว่าจะเป็น ...
« Last Edit: April 03, 2013, 08:55:07 PM by Ynot »

KaO-PuN

• **
ผมรบกวนนิดนึงคับ ผมคุ้นชื่อนี้มากๆ พอช่วยหารายละเอียดให้ผมนิดนึงได้ไหมคับว่า ตอนนี้อายุเท่าไร ตอนม.ต้นม.ปลายเรียนโรงเรียนอะไร ถ้ารายละเอียดตรงกับที่ผมคิดไว้จริงๆ ผมรุ้จักคับ บ้านก้เคยไปมาแล้ว ถ้าแค้นจริงเดวผมพาไปหาถึงหน้าบ้านมันเลยคับ แต่ผมยังไม่ฟันธงนะคับว่าใช่คนเดียวกันหรือเปล่า ขอรายละเอียดนิดนึง  :)
จุง...เบย :-*

KaO-PuN

• **
อัพเดตนิดนุงคับ ผมไปเช็คทางฝ่ายของผมมาแล้ว ตอนนี้ได้แค่ข้อสันนิษฐานน่ะคับว่าคนนี้น่าจะเป็นคนเดียวกะที่ผมเคยรุ้จัก แต่ยังไม่ชัวร้อย100% ไงใครพอมีข้อมูลก้เอามาลงอีกนิดนึงน่ะคับ หลัง7เมษานี้ผมพร้อมช่วยคับ สอบเสดพอดี ส่วนตัวถ้าใช่คนเดียวกัน ผมรุจักประมาณนึง ไม่สนิทมาก ผมเคยผ่านหน้าบ้านมัน ที่ผมบอกว่าเคยไปบ้านนี่แค่ผานหน้าบ้านน่ะคับไม่เคยเข้าไป เดวจะเข้าใจผิด  ^-^
จุง...เบย :-*

sirname

• Selvedge Whore
คำว่าเลวกับห่านี่ยังน้อยไป

thanbaa

เอาใจช่วยนะครับๆๆ ^-^

Hotman56

เห็นแล้วหนักใจแทนจริงๆครับ  :-X

PUNsogood

• #sustainable is notting
เชี้ยยยยย >:(

freedom_sf

• **
หน้าด้านจริงๆ

sd63

• Brand new with tag
  • *
อยู่ในกรุ้ปคนที่ถูกโกงจาก Exclusive Denim ด้วยครับ ก็ว่าชื่อคุ้นๆ :))

oudkung

• *
แบบนี้ต้องระวังแล้วครับ :-\

aboutday

• *
ขอบคุณมากๆ เลยนะคะทุกคนเลย

อัพเดตนิดนุงคับ ผมไปเช็คทางฝ่ายของผมมาแล้ว ตอนนี้ได้แค่ข้อสันนิษฐานน่ะคับว่าคนนี้น่าจะเป็นคนเดียวกะที่ผมเคยรุ้จัก แต่ยังไม่ชัวร้อย100% ไงใครพอมีข้อมูลก้เอามาลงอีกนิดนึงน่ะคับ หลัง7เมษานี้ผมพร้อมช่วยคับ สอบเสดพอดี ส่วนตัวถ้าใช่คนเดียวกัน ผมรุจักประมาณนึง ไม่สนิทมาก ผมเคยผ่านหน้าบ้านมัน ที่ผมบอกว่าเคยไปบ้านนี่แค่ผานหน้าบ้านน่ะคับไม่เคยเข้าไป เดวจะเข้าใจผิด  ^-^

ทีแรกโกรธเเค้นมากๆ คะ แต่ตอนนี้เบาลงแล้วค่ะ เพราะ รู้ว่าเ้่ค้าไม่ปกติ คนมันมีปากจะพูดไรก็พูด ไม่อยากเอามาคิดให้เสียสุขภาพจิต แล้วที่สำคัญเห็นเเก่ผู้ใหญ่ของเค้าด้วยคะ บ้านเค้าอยู่เเถวๆ บางขุนพรหม ย่านๆ นั้นคะ ที่บ้านเป็นร้านเเก๊สรถคะ ขออนุาตไม่พลาดพิงถึงบุคคลในบ้านนะคะ ใช่คนเดียวกันไหมคะ ? ถ้าใช่อยากทราบว่าเค้ามีนิสัยส่วนตัวเป็นอย่างไรคะ ?

yamha

• banned
  • *
ผม use jacknudie อยากออกมาเคลียร์ข้อกล่าวหา เรื่องโกงนั้นผมได้เคลียร์กับทุกฝ่ายในนั้นไปเรียบร้อยนานแล้วนะครับ เรื่องมันผ่านมา 4 ปี ถือว่าคุณ  ues aboutdayอย่ามาภาคพิงในกรณีนี้นะครับ ผมโทรไปหาคุณ aboutday แต่ไม่รับสาย อยากจะเคลียร์ หลายเรื่องครับ เรื่องกรณีหาว่าผมเรียนจบหรือไม่จบนั้น ก็ไม่ได้เกี่ยวไรกับตัวคุณ อย่ามาพูดใส่ร้ายมั่ว อย่าพูดแต่ฟังความข้างเดียวนะครับ แต่กรณีเรื่องรองเท้าผมก็ต้องออกมายอมรับ ว่าผิดจริง แต่ลดไซส์รองเท้า มันไม่ตรงตามสเป๊กคือ us 8 เท่ากับ 41 ไม่ใช่ 41.5 ผมเลยไม่เอาไปของมานั้น ผมโอนค่าส่งกลับให้่ได้ อันนี้ ผมยอมรับว่าผิดจริง ก็ ขอโทษคุณ use adoutday  ด้วยนะครับ

oudkung

• *

rockstar

• *
    • Goods & Raw

Dior / A.P.C. / nudie Madde replica
http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=69823

aboutday

• *
คนดีชอบเเก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว กูถือคตินี้
กูไม่มีอะไรจะพูดกับมึง มึงว๊อทเเอพมากูยังไม่ตอบเลย มึงโทรมาแล้วกูจะรับเหรอ ถ้าใครจะมองว่ากูใจแคบกูก็ยอมโดนเค้าด่า
แต่กูทนมึงมานาน พูดดีก็แล้วอะไรก็แล้ว กราบมึงได้กูกราบแล้วล่ะ วันนี้ยังด่ากูเหี้ยอยู่เลย หรือจะให้กูcapหน้าจอ ที่ตอนค่ำมึงยังมากวนตีนกูอยู่เลย เชิญคับๆๆๆ เชิญกูไปแจ้งความอะ ยังมามีเมตตาช่วยบอกให้กู "ไปลงทะเบียบพานิชย์ขายออนไลน์ด้วยผิดกฎหมายนะคับ" มึงอย่าไปปากเบาไปด่าใครไปโกงใครแล้วสุดท้ายไปขอโทษเลย มีปากจะพูดอะไรก็ได้มันไม่ใช่ โตเป็นควายแล้วมึงต้องหัดหักห้ามด้านมืดของตัวมึงบ้าง กูจบกูไม่ไปละลานอะไรมึงหรอก บอกไปแล้วไงว่าให้อภัย อโหสิ ไม่ต้องการคำขอโทษจากมึงแล้ว ช่วงเวลาที่กูรอมึงไม่เคยพูด กูแค่ไม่อยากสนทนากับมึงแค่นั้น กูอยากจะลืมว่าเคยมีมึงเข้ามาในชีวิต ชีวิตกูมันสั้นเรื่องไม่ดีไม่อยากจำ โอเคนะ

ผม use jacknudie อยากออกมาเคลียร์ข้อกล่าวหา เรื่องโกงนั้นผมได้เคลียร์กับทุกฝ่ายในนั้นไปเรียบร้อยนานแล้วนะครับ เรื่องมันผ่านมา 4 ปี ถือว่าคุณ  ues aboutdayอย่ามาภาคพิงในกรณีนี้นะครับ ผมโทรไปหาคุณ aboutday แต่ไม่รับสาย อยากจะเคลียร์ หลายเรื่องครับ เรื่องกรณีหาว่าผมเรียนจบหรือไม่จบนั้น ก็ไม่ได้เกี่ยวไรกับตัวคุณ อย่ามาพูดใส่ร้ายมั่ว อย่าพูดแต่ฟังความข้างเดียวนะครับ แต่กรณีเรื่องรองเท้าผมก็ต้องออกมายอมรับ ว่าผิดจริง แต่ลดไซส์รองเท้า มันไม่ตรงตามสเป๊กคือ us 8 เท่ากับ 41 ไม่ใช่ 41.5 ผมเลยไม่เอาไปของมานั้น ผมโอนค่าส่งกลับให้่ได้ อันนี้ ผมยอมรับว่าผิดจริง ก็ ขอโทษคุณ use adoutday  ด้วยนะครับ

ปล.ขอโทษนะคะพี่ๆ น้องๆ ในบอร์ด ไม่อยากพูดไม่เพราะคะ แต่ไม่อยากตีสองหน้ากับมัน

aboutday

• *
ถ้าไม่เหมาะไม่ควร mod ลบได้เลยนะคะ หนูเข้าใจคะ

kopoto

• LET IT BE!

ppeewjeed

• Four4U
จะไปตามคนอื่นให้เหนื่อยทำไม .. ตามใจตัวเองดีกว่า

lonely19

• **
น้องเค้าเป็นคนแปลกๆหรือยังไงหว่า ^-^
ก่อนหน้านี้ผมขายnudieก็มีน้องคนนี้ เนี้ยะแหละติดต่อมาขอซื้อ เซ้าซี้มากมาย ถามนู้นนี้นั้น เยอะเยยะมากมาย ซึ่งใจความสำคัญจริงๆคือกางเกงแต่ถามผมไปซะทุกเรื่องเช่น แว่น รองเท้า วิธีการหิ้วจากตปท. ต่างๆนาๆ แถมยังสั่งให้ผมทำนู้นทำนี้ ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจว่าไปสนิทกับน้องเค้าตั้งแต่เมื่อไหร่
(แต่แล้วผมก็อดทนได้น้อยกว่าคุณแม่ค้าเลยบล็อคเฟรสไปซะก่อนขายnudieได้ซะอีก)
เรื่องกางเกงจากร้านดัง น้องเค้าก็ชวนผมคุยนะ
แถมบอกผมด้วยว่า" รอให้คนในนี้ตามจับให้ได้ก่อนแล้วค่อยจะแสดงตัวทวงเงินคืน "

สรุป น้องเค้าเยอะจริงๆครับผมเห็นด้วย ::)
« Last Edit: April 04, 2013, 02:04:48 AM by lonely19 »

nong33

• banned
สวัสดีครับ ผม use jacknudie จะรบกวนขอเบอร์เคลียร์เรื่องนี้หน่อยครับ จะขออธิบายครับ เพราะโดนอยู่ฝ่ายเดียว

แบนรอบที่ 2

nong33

• banned
คนดีชอบเเก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว กูถือคตินี้
กูไม่มีอะไรจะพูดกับมึง มึงว๊อทเเอพมากูยังไม่ตอบเลย มึงโทรมาแล้วกูจะรับเหรอ ถ้าใครจะมองว่ากูใจแคบกูก็ยอมโดนเค้าด่า
แต่กูทนมึงมานาน พูดดีก็แล้วอะไรก็แล้ว กราบมึงได้กูกราบแล้วล่ะ วันนี้ยังด่ากูเหี้ยอยู่เลย หรือจะให้กูcapหน้าจอ ที่ตอนค่ำมึงยังมากวนตีนกูอยู่เลย เชิญคับๆๆๆ เชิญกูไปแจ้งความอะ ยังมามีเมตตาช่วยบอกให้กู "ไปลงทะเบียบพานิชย์ขายออนไลน์ด้วยผิดกฎหมายนะคับ" มึงอย่าไปปากเบาไปด่าใครไปโกงใครแล้วสุดท้ายไปขอโทษเลย มีปากจะพูดอะไรก็ได้มันไม่ใช่ โตเป็นควายแล้วมึงต้องหัดหักห้ามด้านมืดของตัวมึงบ้าง กูจบกูไม่ไปละลานอะไรมึงหรอก บอกไปแล้วไงว่าให้อภัย อโหสิ ไม่ต้องการคำขอโทษจากมึงแล้ว ช่วงเวลาที่กูรอมึงไม่เคยพูด กูแค่ไม่อยากสนทนากับมึงแค่นั้น กูอยากจะลืมว่าเคยมีมึงเข้ามาในชีวิต ชีวิตกูมันสั้นเรื่องไม่ดีไม่อยากจำ โอเคนะ

ปล.ขอโทษนะคะพี่ๆ น้องๆ ในบอร์ด ไม่อยากพูดไม่เพราะคะ แต่ไม่อยากตีสองหน้ากับมัน

ถ้าไม่เหมาะไม่ควร mod ลบได้เลยนะคะ หนูเข้าใจคะ

เหมาะสมที่สุด  ^-^

oatto88

• Selvedge Moderator
  • ใบไม้ขาวติดตูด
คาราวะ น้องเดย์เลยครับ

Cap screen + อัพรูปเยอะมากๆ

น่าเห็นใจครับ

ปล. ผมไม่ลบกระทู้นี้ครับ ถือว่าเป็นการแบ่งปัน และแชร์ เรื่องราวให้พี่น้อง ในเวปได้รู้ครับ