Author Topic: แนะนำร้านกาแฟ เป็นกันเอง ราคาดี อ่ร่อยครับ  (Read 2399 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

stampland

• 1 month unwash
  • **

เมื่อวาน มีโอกาสได้ไปเยี่ยมร้านกาแฟของเพื่อนที่เปิดใหม่ตรง ทางเข้าสนามกีฬา ติดกับ MBK ครับ
ชื่อร้าน "วังใหม่" ครับ

ภายในร้าน ถึงจะเป็นร้านเล็กๆ ชั้นเดียว แต่บรรยายกาศเป้นกันเงมากครับ ทั้งลูกค้าไทยและต่างชาติ อีกทั้งกาแฟ และเครื่องดื่นอื่นๆยัง อร่อยสมราคาอีกด้วยครับ
(ไม่ได้ยอเพื่อนนะ :P)

เลยได้มีโอกาสถ่ายบรรยายกาศของร้าน (แต่ไม่กีรูปเอง) เพื่อนๆคนไหนสนใจ จะไปลองชิม inbox มาขอไลน์เจ้าของร้านได้นะครับ

นี่ป้ายร้านและบรรยายการข้างนอกร้าน เย็นๆ สามารถออกมานั่งกินรับลดมได้ครับ

ติดกับ MBK เลยครับ

เจ้าของร้าน นิสัยดีเหมือนหน้าตาเลยครับ

มีลูกค้ามาสั่ง ก็เลยแอบถ่ายการทำมานิดหน่อย ร้านกำลังยุ่งลูกค้าเยอะ

ราคา และ ความอร่อยเหมาะสมกันอย่างยิ่ง ยังไม่นับบริการที่ดีเยี่ยมอีกนะครับ

ส่วนตัวผม ไม่ชอบกาแฟเลยสั่งโกโก้ ของบอกว่าอร่อยมากกกกกกกกกก

และนี่ก็เป็นเคร่องดื่มแนะนำอีก อย่างนึงของร้านครับ ดับร้อนได้ดีจริงๆ
อิตาเลียน โซดา บลูเบอรี่
« Last Edit: March 16, 2014, 05:13:21 PM by stampland »

pnhb

• Brand new with tag
  • *

stampland

• **
แล้วจะไปอุดหนุนอีกครับพี่พลอง ^-^

The Kraken

• Verified Member
  • *
  • Yours jeans, your rules
ไว้วันไหนไปแถวนั้นเดี๋ยวจะแวะไปกินฟรีนะครับ   ^-^

อุดหนุนครับ อุดหนุน

stampland

• **
นัดกันไปถล่มร้านได้เลยนะครับ เจ้าของร้านเขาพร้อมไฟว์ 55555 8)

NONTAA

• *
ขอเสริมแสตมนะครับ ว่านอกจากที่นี้จะเป็นร้านกาแฟผู้มีเจ้าของบ้ายีน และยังเป็นหน้าร้านของ bangkoku ด้วย ขอบคุณพี่พลองที่ให้ใช้สถานที่นะครับ  ^-^

rebelz

• 6 months unwash
  • Stay Raw!
เดียวไปเเถวนั้นจะไปลองดูนะครับ ผมเป็นคนขาดกาเเฟไม่ได้ ^-^
RUST NEVER SLEEPS

MoMoTaro Voo

• **
ไว้ผ่านไปจะลองดูครับ เมื่อก่อนตระเวนกินไปทั่ว คลั่งมาก เด๋วนี้กินแต่กาแฟเพิ่มพลังแลัวครับ :-\

wish.niiz

• 1 Year unwash
  • " Dior,Gucci,Givenchy & Nudie "
ร้านเปิดตั้งแต่กี่โมงถีึงกี่โมงอ่ะครับ 
Sorry.. i'am use " Authentic Only " (:

stampland

• **
ร้านเปิดตั้งแต่กี่โมงถีึงกี่โมงอ่ะครับ
ตั้งแต่7.30น. ถึง19.30น ครับ

eatrabyo

• Brand new with tag
  • *
น่าสนใจมากครับอยากหาร้านถูกๆนั่งชิวแถวสยามมานานแล้ว ^-^

Bahama

• *
ต้องไปลองบ้างแล้ว นั่งชิวๆมองสาวๆเอา  ^-^
ท่านใดสนใจขาย Diesel Thavar801c,811p เอวป้าย32-33
pm มาได้เลยครับ
---------
ขายของแบบตรงไปตรงมาค้าขายได้นานครับ