Author Topic: [SPONSOR INTERVIEW] "OSCAR DENIM"  (Read 21316 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Romeo No7

• Selvedge Moderator
[SPONSOR INTERVIEW] "OSCAR DENIM"
« on: April 01, 2014, 02:47:24 AM »

ในวันอาทิตย์ยามบ่ายที่แสนร้อนระอุ ได้มีโอกาสไปเยี่ยมเยียนร้านแห่งหนึ่งที่ได้ยินชื่อมานาน
หลังจากเดินทางเลาะเลี้ยวเส้นทางไปจนถึงถนนวิภาวดี เลี้ยวซ้ายเข้าปั๊มบางจาก เราก็พบร้านเล็กๆร้านหนึ่งเร้นกายแฝงตัวอยู่

ร้านนั้นมีชื่อว่า Japan Market

สัมผัสแรกเลยที่เข้าไปในร้าน คือ ร้านเล็กแต่ถูกจัดวางไปด้วยสินค้ามากมายหลายประเภทอย่างเป็นระเบียบ ไม่ว่าจะเป็นกางเกงยีนส์ เสื้อ รองเท้า และกระเป๋าหนัง ยั่วกิเลศทุกจุดของร้านเลยทีเดียว

แต่เหนือสิ่งอื่นใด ที่ทำให้อาคันตุกะอย่างเราประทับใจ นั้นคือภาพของการให้บริการของเจ้าของร้านทั้งสอง พูดคุย ให้คำปรึกษา ให้ข้อมูลกับลูกค้าในร้านอย่างเป็นกันเอง
นั่นคือ คุณเปา และคุณปอนด์ เจ้าของร้าน Japan Market นั้นเอง

ในวันนี้ ทางทีมงาน Selvedge Forum ได้มีโอกาสไปเยี่ยมเยียน พูดคุยกับ คุณเปา และคุณปอนด์ ถึงร้าน Japan Market เราเลยอยากจะแนะนำให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ สมาชิกได้รู้จักพวกเขากันสักหน่อย   ^-^

“จริงๆแล้ว Japan Market มันมาจากความคิดของผม ที่ว่า ผมเนี่ยเป็นคนที่ชอบใส่กางเกงยีนส์อยู่แล้วเป็นชีวิตจิตใจ” คุณเปาเริ่มบทสนทนา
“ซึ่งผมใส่ตั้งแต่สมัยผมเรียนและ แต่ตอนนั้นผมยังไม่รู้จักแบรนด์ญี่ปุ่นทั้งหลายนะครับ จนวันหนึ่งผมมาได้รู้จักกับเว็ปไซต์ SF นี้แหละครับ ผมก็เข้าไปอ่าน เออ มันน่าสนใจนะ ตอนนั้นผมยังไม่รู้ว่า Nudie เป็นยังไง แบรนด์ดังๆ MOMOTARO หรือ The Flat Head อะไรเป็นยังไง ผมก็อ่านศึกษาไปเรื่อย มันมีการเฟด มันมีการเอามาแช่ ไม่แช่ ลดไซส์เท่าไหร่อะไรยังไง ซึ่งผมก็สนใจ ผมก็เลยเริ่มซื้อกางเกงพวกนี้มาใส่ จนมันเริ่มมีหลายแบรนด์มากขึ้นๆ จนหันมาเล่นเครื่องหนัง กระเป๋าตังค์ครับผม กระเป๋าตังค์ของญี่ปุ่นก็มีไม่กี่ยี่ห้อนะครับ Red Moon, Devil Head อะไรพวกนี้ครับที่ขายในบ้านเรา ซึ่งหาซื้อยากมาก ไปทีไรก็หมดบ้าง ไม่มีบ้าง รอที 3 เดือน 5 เดือน ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้ ด้วยความที่ผมอยากได้มาก ผมก็สั่งในเว็ปไซต์ ส่งมาเลย อยากได้ สั่งส่งมา สั่งมา เอามาใช้ อันเนี้ยเป็นจุดกำเนิดของ Japan Market ที่ว่า ขนาดเรายังอยากได้ขนาดนี้เลย ก็ต้องมีคนอยากได้เหมือนกับเรา แต่ไม่มีสินค้าให้กับเขา กระเป๋าตังค์ไม่มี Devil Head ไม่มี KC’s ไม่มี Kawatako ไม่มี ซึ่งความต้องการของคนมีมากพอ มีกำลังซื้อ แต่สินค้าไม่มี ผมก็เลยมีความคิดว่า ถ้าสมมติว่าเรามีกระเป๋าตังค์ขายให้กับคนที่เขาต้องการ มันก็น่าจะทำได้”

"ซึ่งผมต้องบอกตรงๆว่า ผมไม่มีความรู้ทางด้านธุรกิจ ค้าขายนะครับ ไม่เคยDealer หรือDealอะไรกับประเทศไหน มันมีจุดเริ่มต้นที่ผมเกิดโชคดี ได้ไปเจอกับ เจ้าของแบรนด์ Devil Head ครับ ซึ่ง เขาก็ใจดีอนุเคราะห์ผมแหละนะครับ เขาก็เห็นว่าเราใจดีด้วย เลยเป็นจุดเริ่มต้นที่ได้ขายกระเป๋าตังค์ Devil Head ในไทย ผมก็ขายในเว็ปของ SF นี้แหละครับ เปิดเป็นกระทู้เล็กๆ ตั้งชื่อว่า Japan Market ซึ่งตอนนั้นผมไม่รู้ว่าจะชื่ออะไร ผมก็เลยคุยกับแฟนผมว่า เอ้อ เป็น Japan Market ดีไหม เพราะว่า เราขายสินค้าของญี่ปุ่นเป็นหลักอยู่แล้ว คุณภาพสินค้าญี่ปุ่นน่ะดี พอไปดูการผลิต เราก็เห็นว่างานการผลิตมันดีจริงๆ เลยอยากมาเปิดตลาดในบ้านของเรา"

"ผมเริ่มจากขายกระเป๋าแค่ 5ใบ ใน SF ซึ่งตอนนั้นคุณตั๊กก็จำผมได้นะ มันก็เริ่มมากขึ้นเรื่อยๆ กระเป๋าเราก็เริ่มมีเยอะขึ้นๆ ผมก็เลยมาคิดว่า เอ้อ เราชื่อ Japan Market เลยละกัน เพราะแบรนด์ผมไม่อยากจะไปผูกขาดอย่างใดอย่างหนึ่งว่า Japan wallet leather หรืออะไร ซึ่งถ้าวันข้างหน้าผมมีเสื้อผ้า มีกางเกง มีรองเท้า มีบูท มีอะไรขายเนี้ย ผมจะไม่สามารถขายได้ Theme ของผมจริงๆ ผมต้องการสื่อถึง สินค้าญี่ปุ่น ที่มันเป็น High Quality อยู่ตอนนี้ ผมก็เลยตั้งชื่อแบรนด์ ร้านของตัวเองว่า Japan Market คำว่า Market เนี่ย บางคนเข้าใจผิด คิดว่า มันเป็นร้านขายของชำหรือเปล่า? เป็น Super Market ใช่ไหม?  มีอาหารญี่ปุ่นขายไหม? จริงๆแล้ว Market ผมเนี่ยมันเป็นร้านขายสินค้าที่ไม่จำเป็นต้องเป็นโชว์ห่วยก็ได้ เป็นเสื้อผ้าก้ได้ เป็นอะไรก็ได้ ผมแค่ต้องการจะบอกว่า แบรนด์ Japan Market เนี่ย ขายเฉพาะสินค้า ญี่ปุ่น ครับ ก็เลยตั้งชื่อแบรนด์นี้ขึ้นมา และเราก็มองว่าวันหนึ่งเราก็จะมีเสื้อผ้า มีรองเท้า มีกางเกง มี Accessories ที่ลูกค้าเข้ามาแล้วจบ เลยเป็นต้นกำเนิดของ Japan Market ครับ"

(มุมเล็กๆสบายๆไว้ให้ลูกค้านั่งอ่านหนังสือ พูดคุย)

"ร้าน Japan Market มีสินค้าหลากหลายประเภทครับ ก่อนอื่นก็ต้องเริ่มต้นด้วย เครื่องหนังนะครับ โดยเฉพาะแบรนด์ที่ผมได้มาขายเป็นแบรนด์แรก ก็คือ Devil Head ครับ เป็นแบรนด์แรกที่ผมคิดว่ามันน่าสนใจ และก็ยังมีแบรนด์เครื่องหนังต่างๆ อีกหลายตัว KC’s "

"นอกจากเครื่องหนังแล้วก็ยังมี เสื้อผ้า ก็จะมีแบรนด์ของเวสต์ เป็นแบรนด์แรกที่ผมริเริ่มขึ้นมา มี  Deluxe ware , Tenryo มาทีหลังครับ แต่ว่า Tenryo ผมมองถึงว่า มันเป็นแบรนด์ที่ทรงสวย ทรงเหมาะกับคนไทย ซึ่งผมจะต้องบอกว่า ทุกครั้งที่ผมเอาสินค้าเข้ามาใน Japan Market ผมจะเอาตัวผมเป็นเกณฑ์เสมอ คนไทย ผม ชอบกางเกงยีนส์ขาเล็ก คนไทยก็ชอบเหมือนกัน ผมชอบกางเกงยีนส์หนาเท่านี้ คนไทยส่วนใหญ่เป็นอย่างนั้น ผมเอาบรรทัดฐานของคนไทยส่วนใหญ่ กลุ่มคนเล่นส่วนใหญ่ เอาสินค้าที่คนต้องการเข้ามา ไม่ใช่ว่าแบรนด์อันไหนดัง เอาอันนั้นมา อันไหนที่ถูกต้องตามจุดประสงค์ของความต้องการ มีคุณภาพการตัดเย็บที่ดี ซึ่งผมก็ได้ไปเห็นกับตา ได้พูดคุยกับเจ้าของแบรนด์ต่างๆ ซึ่งให้ความรู้ผมมากทีเดียว ผมก็เอาอันนั้น นอกจากเสื้อผ้าแล้วก็ยังมี รองเท้าบูท ที่อาจจะไม่เป็น Japanese Boots สักเท่าไร มีUS ซะเยอะ Alden Redwing วันข้างหน้าผมมองถึงว่า ผมจะเปลี่ยนเป็น Japanese boots ซึ่งผมอยากให้คนมองถึงว่าร้าน Japan Market เป็น Japanese จริงๆ ซึ่งของในญี่ปุ่น แบรนด์ในญี่ปุ่นยังมีอีกหลายแบรนด์ครับที่คนไทยยังไม่รู้ แล้ว High Quality มากเหลือเกิน ซึ่งบางแบรนด์สามารถผลิตสินค้าได้ดีกว่า well known ที่ดังอยู่ตอนนี้อีก ทาง Japan Market กำลังจะสนับสนุนแบรนด์เหล่านี้ ให้คนไทยได้รู้จัก ได้มีทางเลือกมากขึ้น วันหนึ่งคุณอาจจะไม่ต้องใส่แต่ Red wing หรือคุณอาจจะไม่ต้องใส่แต่ Alden ซึ่งญี่ปุ่นต้องบอกเลยว่าคุณภาพไม่ด้อยกว่า"

"สินค้าที่ขายดีของทางร้าน ผมต้องขอยกตัวอย่างเป็นเครื่องหนังก่อน เครื่องหนังที่ขายดีใน Japan Market คือ Devil Head นะครับ ซึ่งทาง Devil Head เอง มีการออกแบบที่หลากหลาย และก็มีหนังให้เลือกที่หลากหลาย และช่วงปีให้หลังมา ทาง Devil head เริ่มทำสินค้าเป็น High Quality นั้นคือมีการเย็บมือเกิดขึ้น เป็น Handmade และก็มีหนังตัวใหม่ๆ เข้ามากกว่าแต่ก่อน มีทั้งใบเล็ก ใบยาว ใบกลาง ราคาก็ไม่ได้ถูกเหมือนเมื่อก่อน ก็อัพขึ้นมาตามคุณภาพของสินค้าที่เกิดขึ้น ตามวัตถุดิบที่เกิดขึ้นครับ ลูกค้าก็แฮปปี้ครับ เพราะมีช้อยส์ให้เลือกเยอะ มีแบบใหม่ๆมาเรื่อยๆ สินค้า Devil Head กว่า 80% อยู่ที่ Japan Market ในไทย"

"ในส่วนของเสื้อผ้า ผมมองว่าตอนนี้ ใน Japan Market  ที่คนกำลังหันมาเล่นนะครับคือ Tenryo กับแบรนด์ของ UES ครับ ซึ่งผมต้องบอกว่าแบรนด์ของ UES กางเกงยีนส์นี้จะไม่มีลายอะไรเลยที่กระเป๋านะครับ แต่คุณภาพของมันคือ มันเป็นผ้า Zimbabwe ซึ่งให้ความนุ่มนวลสูง ถือว่าเป็นผ้าที่ High Quality ในญี่ปุ่น แล้วก็ราคาค่อนข้างสูงนิดนึง ถ้าคนที่ต้ดกางเกงยีนส์เขาจะรู้ว่าผ้าอันนี้คือราคาสูง ด้วยทรงของมันที่ยอดฮิต ก็คือ 400T คือ tapered เป็น Unsanforized ที่ถูกจุดประสงค์ของคนไทย ซึ่งยิ่งแช่ยิ่งหดยิ่งเล็ก ผมเคยลงเฟด ของ UES ให้กับลูกค้าดู เขาก็ชอบในเฟดที่เกิดขึ้น เพราะ เฟดเร็วกว่า Momotaroและทรงก็ไม่ได้เล็กเกินไป และก็ไม่ได้ใหญ่เกินไป คงความเป็นสไตล์ Japanese เดิม ผ้าของ UES ขนาดยังไม่ได้แช่ยังนุ่มนวลครับ"

"ในส่วนของ Tenryo แบรนด์ลูกของ Strike Gold  ที่ผมต้องนำแบรนด์นี้เข้ามาเพราะว่าเป็นทรงที่เล็ก Slim tapered ต้นขารัด ซึ่งสไตล์ที่คนไทยชอบ ผ้าข้างในแต่ละสี จะมีห้าสี ซึ่งรุ่นนี้สีที่ฮิตที่สุดและขายดีที่สุดใน Japan Market คือสีแดง รองลงมาสีเขียว ซึ่งมันทิ้งสไตล์การใส่ยีนส์แบบโบราณ อันนี้คือเฟดที่เกิดขึ้นมันจะแตกต่างไปจากเดิมครับ ข้างนอกมันจะเป็นสียีนส์ครับ Indigo แต่ข้างในเป็น X red ก็คือเป็นสีแดง ซึ่งถ้าลูกค้านึกภาพเฟดที่จะออกมา หน้ายีนส์มันจะเป็นสียีนส์ แต่เส้นมันจะเป็นสีแดง อันนี้คือจุดเด่นของ Tenryo ซึ่งทางแบรนด์ทำมาออกมาครับผม ซึ่งทาง Tenryo เพิ่งจะได้ขึ้นหนังสือ Daytona Bros เป็น Denim Bible ประจำเดือนมกรา ปี 2014ครับ ซึ่งทาง Tenryo ก็ได้มีตัว 17 oz ออกมาด้วย ซึ่งทางJapan Market เราเอามาแน่นอน เป็นสี Indigo อยากให้ลูกค้าใน SF ก็ดี หรือในประเทศไทยก็ดี หันมาลองใส่กางเกงที่เปลี่ยนสไตล์ไปจากเดิมดูครับ แล้วดูคุณภาพของมัน ดูเฟดที่ออกมาของมัน ว่ามันใช่ตัวของลูกค้าหรือเปล่าครับ"

"สไตล์การแต่งตัวของผม ดูจากแฟนผมก็น่าจะรู้ครับ ก็เป็นกางเกงญี่ปุ่น แน่นอนครับคนขายของประเภทนี้นะครับ มันอินไปกับของ ผมไม่เบื่อที่จะต้องมาหยิบสินค้าตัวนั้นมาจับกับสินค้าตัวนี้ มากางตัวนั้นดูกางตัวนี้ดู ผมไม่เบื่อ แต่ว่าผมเป็นคนที่ชื่นชอบในคุณภาพของแบรนด์ญี่ปุ่น ในส่วนของการแต่งตัวเนี้ย ผมเป็นคนที่ชอบใส่ยีนส์ โดยเฉพาะกางเกงยีนส์ของญี่ปุ่น ผมคิดว่ามันก็เหมาะกับตัวผม แต่ว่าผมจะเป็นคนที่ไม่ชอบใส่กางเกงที่หนามาก ขนาดที่ว่าผมไม่เคยใส่ที่หนากว่า 18 OZ  ไม่เคยเลย 18 20 25 oz ไม่เคยใส่ ผมจะใส่อยู่ในระดับกลางๆ ซึ่งทรงส่วนใหญ่ก็เป็น tapered เดี๋ยวนี้ใส่รองเท้าบูทเป็นชีวิตจิตใจครับ ก็คืออยากใส่จนมันติดตัวเรา ให้เรามีความรู้สึกว่าเราชิน ผมทำงานผมก็ใส่ยีนส์ใส่บูท มันอาจจะดูไม่สุภาพไปสักหน่อย แต่มันก็เป็นตัวเรา  ผมคิดว่ากางเกงยีนส์ มันเป็นไลฟ์สไตล์ มันคือผิวหนังชั้นนอกที่มันเป็นตัวเรา แต่ว่าผมไม่ได้อินถึงขนาดว่า เสื้อต้องเป็น Japanese นาฬิกาต้องเป็น Japanese อะไรขนาดนั้น ก็ต้องบอกตรงๆว่าเราทำงานอยู่กับผู้ใหญ่ด้วย ซึ่งไม่ได้มีแค่ร้านนี้ร้านเดียว ผมเองก็อยากใช้กระเป๋าตังค์ใบกลางแบบที่ลูกค้าใช้ ผมก็อยากใช้โซ่ wallet ที่ลูกค้าใช้ แต่มันก็ดูไม่ค่อยเหมาะ ผมก็ใช้การประยุกต์เอา ผมใช้กระเป๋าตังค์ใบเล็ก ใช้คาวาใบเล็ก แล้วตอนหลังจะเปลี่ยนมาเป็น Devil Head ซึ่งมีแบบใหม่ออกมาครับผม เป็นใบเล็กและใช้การเย็บมือ เป็นหนังตัวใหม่ของ Devil Head ครับ สี Natural Tan อันนี้ก็เป็นไลฟ์สไตล์ผมที่ผมประยุกต์ขึ้นมาครับ ให้เข้ากับชีวิตประจำวันเรา"

"ทิศทางของ Japan Market ผมต้องบอกว่า ยังมีอีกหลายแบรนด์ที่ยังรอเข้ามาอยู่ อย่างที่เราบอก เราพยายามคัดสรรคุณภาพที่ดีและราคาย่อมเยาว์มาให้กับลูกค้า อีกตัวที่ผมอยากจะพรีเซนต์นะครับก็คือ ทาง Japan Market เผอิญว่าโชคดี ได้เป็น authorized ของ Wesco boots ซึ่งเป็นแบรนด์ที่เก่าแก่ ในตัวของ Wesco ก็จะเข้ามาจำหน่ายในเดือนพฤษภา เราจะเปิดให้ลูกค้าเข้ามาลองสินค้าได้อย่างสะดวกสบายจุใจเพราะว่าสินค้าที่เข้ามามีหลายรุ่น และก็เปิดให้ Custom ด้วยทุกรุ่นทุกแบบทุกหนังที่ลูกค้าต้องการ สิ่งหนึ่งที่เราอยากจะบอกลูกค้าก็คือ ราคาย่อมเยาว์และสมเหตุสมผลแน่นอน ในอนาคตก็มีอีกหลายแบรนด์ที่เรากำลังติดต่ออยู่ ในวันข้างหน้าอนาคต Japan Market จะมีสาขาเพิ่มอีก ที่ไม่ใช่แค่ ณ ตรงจุดนี้ที่เราอยู่นี้ กำลังวางแพลนอยู่ จะต้องมีร้านที่สองร้านที่สามแน่นอน สินค้าในแต่ละร้านก็รับรองครับว่า เท่าเทียมกันหมด "

"อีกหนึ่งอย่างที่ผมจะฝากให้กับแฟนๆชาว SF ลูกค้าทางเวปไซต์ที่สนับสนุนทาง JAPAN Market มาโดยตลอด ก็ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่งนะครับ ต้องบอกเลยว่าเราอยู่กับSF มาตั้งแต่เริ่ม ผมก็มีความประทับใจที่ว่า ลูกค้าเชื่อมั่นในตัว Japan Market ซึ่งในตอนนี้ผมต้องบอกว่า สำหรับแบรนด์ Devil Head ได้เป็น Authorized Dealer นั้นก็คือเราผูกขาด เป็นตัวแทนจำหน่ายแต่เพียงผู้เดียว สินค้า Devil head จะจำหน่ายในไทยในJM ที่เดียวเท่านั้น Standard Price ซื้อที่ไทย หรือที่ญี่ปุ่นเท่ากัน ถูกและยุติธรรม ซึ่งตรงนี้เป็นจุดประสงค์ที่ว่า ผมอยากจะฝากไปถึงร้านค้าที่อยู่ในเว็ปก็ดี หรือไม่ได้อยู่ในเว็ปก็ดี ที่สนใจในสินค้าของญี่ปุ่นนะครับและสนใจที่จะจำหน่ายเครื่องหนังแบรนด์ Devil Head ทาง Japan Market ยินดี ที่จะ Wholesale ในช่วงเร็วๆนี้ให้กับร้านค้าใน SF ผู้ที่สนใจในสิ่งเดียวกับเราสิ่งนี้ เรา Japan Market ยินดีร่วมงานครับ"

"ตอนนี้ทาง Japan Market ก็มีกิจกรรมดีๆร่วมกับทาง SF เป็นกิจกรรม Review Battle เพื่อไม่ให้สมาชิกของทางเวปก็ดีของทางร้านเราก็ดี หงอยเหงาละกัน จะได้ร่วมกิจกรรมสนุกสนานร่วมกัน มันน่าสนใจตรงที่ลูกค้าสามารถมาพูดคุยกันถึงสินค้าที่ลูกค้าซื้อไป ที่ลูกค้ากำลังใช้อยู่ หรือแม้แต่ ให้เพื่อนสมาชิกด้วยกันดูเห็นเป็นความรู้ต่างๆ ผมว่าดี ซึ่งกิจกรรมนี้จะเริ่มวันที่ 1เมษาถึง25 เมษาซึ่งวันนั้นเราจะแจกของรางวัล ณ ร้าน Japan Market แห่งนี้  ลูกค้าที่ซื้อสินค้าจากร้าน Japan Market ไป ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นวันที่ 1 คือก่อนหน้านั้นก็ได้ คุณจะซื้อเมื่อไรก็ได้ เพียงแต่ว่าลูกค้ามีใบเสร็จ หรือถ่ายภาพใบเสร็จเก็บไว้ เอาสินค้าตัวนั้น มาโพส Review Battle ลงในเวป SF หัวข้อ Japan Market เอาสินค้ามาโพสเลยครับ โพสสนุกๆ เป็นกิจกรรมกับทางเว็ปกับทางเพื่อนพ้อง ทางเว็ปกับทางร้านจะช่วยกันคัดเลือก ภาพที่สวยที่สุด ประทับใจที่สุด เราจะมีของรางวัลพิเศษให้กับเพื่อนสมาชิก  ซึ่ง รางวัลที่1 ที่2 ที่3 เราก็จัดเตรียมไว้ให้เรียบร้อยแล้ว"

"เริ่มจากรางวัลที่สองนะครับ เป็นกางเกงยีนส์ Tenryo ซึ่งไม่ได้มองถึงมูลค่าของมัน แต่มองถึงคุณภาพ แล้วก็ทางร้าน Japan Market สนับสนุนและอยากให้ลูกค้าได้เอาไปใช้นะครับ ซึ่งกางเกงยีนส์ตัวนี้นะครับ เป็นรุ่น 005 เป็นทรงSlim มีทั้งหมด5สี ซึ่งในวันนั้น อันดับสองสามารถมาเลือกไปได้เลย1ตัว ตัวไหนก็ได้ เอาไปเลย"

"อันดับที่สามก็ไม่น้อยหน้านะครับ อาจจะดูหน้าใหม่ไปสักนิด แต่ต้องบอกว่าคุณภาพครับ เป็นHigh Quality เป็นหมวกเดนิมของ UES ตัวนี้เป็นสินค้าตัวใหม่ 2014 model ซีซั่นหน้าร้อนล่าสุด ให้กับอันดับสาม ซึ่งหมวกของทาง UES มีหลายไซส์ สามารถมาลองไซส์ ไซส์ไหนเอาไปได้เลย"

"ในส่วนของอันดับหนึ่ง ต้องบอกว่ารายละเอียดขออุบเป็นความลับนิดนึง แต่บอกได้ว่าทาง Japan Market จะมอบรางวัลที่1 เป็นกระเป๋าสตางค์ Devil Head ซึ่งมีตัวอย่างแบบมาให้ชม เป็น middle wallet แต่จะไม่ใช่สีนี้นะครับ เป็นรุ่นพิเศษ จะเป็นรุ่น Limited ผลิตแค่ 30ใบในโลก ญี่ปุ่นไม่มี เพราะว่ารุ่นที่เราจะทำการแจกกับรางวัลที่ 1 จะเป็นรุ่น Devil head x Japan Market เป็นการผลิตร่วมกัน ตัวนี้ออกแบบมาเพื่อจุดประสงค์ของคนไทย คือคนไทยบัตรเยอะ ตัวนี้จะออกแบบให้มีช่องใส่บัตรได้ 8 ใบซึ่งปกติ 6 ใบ ผมรับรองครับว่าสีที่ออกมา ในส่วนของสีสันด้าย ที่จะออกมารับรองว่ามันคือ ลิมิเต็ด ที่จะวางขายในเดือนเมษาด้วย ที่สำคัญมากกว่านั้น ทางเจ้าของแบรนด์เอง มิสเตอร์ ฮิโรฟูมิ CEO ของ Devil head จะมามอบของรางวัลที่ร้าน Japan Market ให้กับผู้ชนะในวันที่ 25 เมษานี้ด้วย ต้องบอกว่าคุ้มค่าจริงๆครับ ทาง Japan Market สนับสนุนเต็มที่กับกิจกรรมนี้ครับ"

ยืนยันครับ ผมจับรางวัลทั้งสามมาหมดแล้ว อิอิ

สุดท้ายครับ เป็นธรรมเนียมปฏิบัติจากทางเรา SF Team ไปแวะเวียนเยี่ยมเยือนที่ไหน ก็จะติดของฝากที่ระลึกเล็กๆน้อยๆไปมอบให้สักเล็กน้อยครับ นั้นคือ Sticker Selvedge Forum นั้นเอง

ส่งมอบโดยพี่พล Ponm150 ครับ

แล้วก็ติดโดยพลันทันใด  ^-^

เรียบร้อย สวยงามครัชชช

สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณทางร้าน Japan Market คุณเปา คุณปอนด์ที่สละเวลาและสถานที่ให้เราได้มีโอกาสพูดคุยและรู้จักกันมากขึ้นในวันนี้นะครับ และเรายังคงต้องติดตามกิจกรรม review battle : Japan Market กันต่อไป

แล้วสติกเกอร์ Selvedge Forum จะไปเยี่ยมเยือนยังร้านค้าไหนต่อไป โปรดติดตาม!

8)
« Last Edit: May 27, 2015, 01:15:19 PM by admin »

pakpak

• Verified Member
  • *
Re: JAPAN MARKET The Review & Interview
« Reply #1 on: April 01, 2014, 10:03:21 AM »
วันนั้นผมไปเห็นพี่กำลังถ่ายรายการพอดีเลย รบกวนนิดนึงนะค้าบ ^-^

Romeo No7

Re: JAPAN MARKET The Review & Interview
« Reply #2 on: April 01, 2014, 10:28:19 AM »
วันนั้นผมไปเห็นพี่กำลังถ่ายรายการพอดีเลย รบกวนนิดนึงนะค้าบ ^-^

ไม่ได้รบกวนค้าบ ยินดีที่ได้เจอกันครับ ว่าแต่น้องคือคนไหนหรอครับ
คราวหน้าเจอกันทักกันได้นะคับ

ปล.อย่าลืมถ่ายรีวิวร่วมสนุกกิจกรรมกันนะครับ  ^-^

paoinside

• *
« Reply #3 on: April 01, 2014, 11:34:55 AM »

Up Date Review Battle!!!!!!
กิจกรรมจะเริ่มวันที่ 1 เมษายนนี้แล้ว อย่าลืมมารีวิวกันมากๆ นะครับ
รางวัลสำหรับกิจกรรมนี้
อันดับที่ 1: กระเป๋าสตางค์รุ่นพิเศษ (Devil Head x Japan Market) limited edition ผลิตเพียง 50 ใบเท่านั้น ณ ร้าน Japan Market
อันดับที่ 2: Tenryo Denim รุ่น TDP005 slim 5 color จำนวน 1 รางวัล (สามารถเลือกสีได้ตามต้องการ)
อันดับที่ 3: UES Denim Cap รุ่นใหม่ล่าสุด 2014 model

******ภาพของรางวัลอันดับ 1 ต้องขอปิดไว้ก่อนนะครับ เพื่อความตื่นเต้นแต่รับลองครับว่า รุ่น Limited ตัวนี้ ทาง Devil Head และ Japan Market ผลิตร่วมกันรับประกันว่าต้องถูกใจแฟนๆ ชาวไทยแน่นอนครับ ******

ขอบคุณมากครับ
คุณเปา (เจ้าของ Japan Market)

« Last Edit: April 07, 2014, 06:49:31 PM by admin »

pakpak

• *
« Reply #4 on: April 01, 2014, 11:41:52 AM »
ไม่ได้รบกวนค้าบ ยินดีที่ได้เจอกันครับ ว่าแต่น้องคือคนไหนหรอครับ
คราวหน้าเจอกันทักกันได้นะคับ

ปล.อย่าลืมถ่ายรีวิวร่วมสนุกกิจกรรมกันนะครับ  ^-^

วันนั้นแต่งตัวเกรียนๆหน่อยพี่ เกงnudie รองเท้าแตะ เสื้อยืด ธรรมดาๆ ที่เข้าไปคนเดียวเลยพี่กำลังถ่ายรายการกันพอดี
ได้เสื้อ Chambray momo มาหนึ่งตัว ;)

The Kraken

• *
  • Yours jeans, your rules
« Reply #5 on: April 01, 2014, 12:35:25 PM »
วันนั้นแต่งตัวเกรียนๆหน่อยพี่ เกงnudie รองเท้าแตะ เสื้อยืด ธรรมดาๆ ที่เข้าไปคนเดียวเลยพี่กำลังถ่ายรายการกันพอดี
ได้เสื้อ Chambray momo มาหนึ่งตัว ;)
วันนั้นสงสัยพี่ไปหลังภาค เลยไม่ได้เจอกันเลย

pjoehardcore

• Brand new with tag
  • *
« Reply #6 on: April 01, 2014, 09:30:02 PM »
ผมก็จัด Chambray Momotaro มาจากร้านนี้ครับ เจ้าของร้านบริการดีมากครับ ไปอุดหนุนกันเยอะๆนะครับ :)

paoinside

• *
« Reply #7 on: April 02, 2014, 11:52:45 PM »
วันที่ 10 เมษายนนี้มีสินค้าเข้ามาเติมอีกหลายรุ่นนะครับ
จัดสินค้าไปแล้วเอามาลงรีวิวกันนะครับ กิจกรรมดีๆ แบบนี้มีรางวัลพิเศษรออยู่นะครับ

คุณเปา
Japan Market

jojo123

• *
« Reply #8 on: April 03, 2014, 06:30:46 PM »
อยากแวะไปดูสินค้าหลายๆอย่างร้านนี้มากๆ เดินทางผ่านแถวนั้นบ่อย แต่ผมเกรงใจไปดูก็ยังไม่มีตังซื้อ :(
« Last Edit: April 03, 2014, 06:33:07 PM by jojo123 »

TerrefOu

• *
« Reply #9 on: April 03, 2014, 07:37:30 PM »
ขึ้นมากรุงเทพพอดีเดี๋ยวแว้บไปดูดีกว่า

MoMoTaro Voo

• 1 month unwash
  • **
« Reply #10 on: April 03, 2014, 08:01:26 PM »
อ่านแล้วคงต้องเข้าไปเยี่ยมบ้างล่ะ ใกล้บ้านซะด้วย ^-^

paoinside

• *
« Reply #11 on: April 03, 2014, 09:20:12 PM »
ลูกค้าที่สนใจสินค้าของร้าน Japan market สามารถแวะมาเยี่ยมชมได้เลยนะครับ
ทางร้านยินดีตอนรับทุกท่านครับ ตอนนี้แบรนด์ของ Wesco boots กำลังจะเข้ามาว่างจำหน่าย กลางเดือนนี้แล้วนะครับ
ส่วนเสื้อผ้าก็มีของ UES นะเข้าที่เข้ามาเติมหลายรุ่นหลายแบบ ยังไงลองมาเลือกดูกันนะครับ
ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ และมีโปรโมชั่นพิเศษๆ สำหรับเดือนเมษายนนี้ด้วยครับ

คุณเปา

jfk

• **
« Reply #12 on: April 04, 2014, 03:08:33 PM »
ยีนส์ UES มีเข้ามากี่รุ่นครับ
ทรง 400S กับ 400T ตัวไหนขาเล็กกว่ากันครับ

Harnndenim

• **
  • ID Line : harnndenim
« Reply #13 on: April 04, 2014, 03:59:44 PM »
มีโอกาสจะแวะไปที่ร้านนะครับ
รบกวนสอบถาม Momotaro MT301 สีดำ M ราคาเท่าไรครับ

Romeo No7

« Reply #14 on: April 04, 2014, 10:21:49 PM »
เมื่อวานหัวหน้ามาบอกว่า ออฟฟิตใหม่จะย้ายไปในซ.วิภาวดี 17 นะ ปากซอยจะมีปั้มบางจากอยู่
ไอเราก็ เอ๊ะทำไม คุ้นๆ ดูแผนที่ ดูไปดูมา อ่าววว ใกล้ร้านคุณเปาเลยนี้หว่าาาา 5555

ไว้คงมีโอกาสเข้าไปทักทายกันบ่อยๆนะครับ ^-^

paoinside

• *
« Reply #15 on: April 09, 2014, 11:44:35 AM »

New Brands Update  Available at Japan Market!!!!!
ทางร้าน Japan Market ได้แนะนำแบรนด์ Gleem Clothing ที่มีสาขาในกรุง Venice และในโตเกียวอีกหลายแห่งซึ่งเป็นครับ ซึ่งเป็นที่น่าแปลกใจครับว่าแบรนด์นี้ไปดังในหลายๆ เมืองของต่างประเทศได้อย่างไร ทาง Japan Market เลยไปติดต่อสอบถามความเป็นมาและ ดูคุณภาพของสินค้าแล้วไม่แปลกใจครับว่าทำไมถึงเป็นเช่นนั้น

ผมขอกล่าวประวัติโดยย่ออีกครั้งนะครับ Gleem ก่อตั้งขึ้นเมื่อปี 1996 โดยคุณ Sieji Sato ที่ดำรงตำแหน่ง CEO Gleem Company ในปัจจุบัน คุณ Sato บอกว่าได้แรงบันดาลใจจากกางเกงยีนสื Western style เค้าเน้นการออกแบบเป็นเอกลัษณ์ลายกระเป๋าหลังที่สวยงาม และทรงที่เด่นๆ คือ 208 และ 211 ที่สร้างชื่อให้กับแบรนด์นี้เป็นอย่างมากและดูจะ Slim เอามากๆ ส่วนวัตถุดิบที่ใช้จะเป็นผ้า Japannese selvedge denim 13-16oz การท้อแบบ Studio Room คือให้ช่างตัดเย็บทำงานไปพร้อมกับ Designer ที่ควบคุมการผลิตไปพร้อมๆ กันและการออกแบบเน้น Western vintage ที่ทำให้กลายเป็น Japanese style สินค้าที่ออกมาจึงดูลงตัวไปหมด มากกว่านั้น Gleem ยังมีสินค้าอีกหลายประเภทที่ดูจะปราณีต vintage ทั้ง ยีนส์ เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า โดยเฉพาะเครื่องหนังของแบรนด์นี้จะใช้ Tochigi leather ในการผลิตและสินค้าทุกชิ้นเป็น Handmade ดังนั้นทำให้ผมได้สัมผัสสินค้าดีๆ High quality แบบนี้แล้วอดใจไม่ได้ที่จะนำมาให้กับลูกค้าของ Japan Market ครับ

New Arrival Gleem Clothing Available at Japan Marker!!!!
Extra denim No.211 super slim Straight 14.9oz japanese selvedge denim unsanforise size 29,30,31,32,33,34,36
price 7,990 member 7,590 baht

Extra denim No.208 super slim Straight 14oz japanese selvedge denim unsanforise size 29,30,31,32,33,34,36
price 8,990 member 8,540 baht

Gleem vintage high quality T-shirts!!!!!!!!!

Gleem Wallet Handmade by Tochigi leather!!!!!!!

Gleem Bag Handmade by Tochigi leather!!!!!!!

Gleem vintage belt and bag!!!!!!!

ร่วมโปรโมชั่นพิเศษซื้อครบ 8,000บาท สามารถผ่อน 0% นาน3เดือนกับบัตรเครดิตธนาคารกสิกรไทย
ติดต่อ 0858114463 (Japan Market)
« Last Edit: April 09, 2014, 11:53:10 AM by paoinside »

paoinside

• *
« Reply #16 on: April 09, 2014, 12:02:41 PM »

Tenryo Denim เป็นแบรนด์ที่ก่อตั้งขึ้นเมื่อปี 2010 โดยมีแบรนด์แม่อย่าง Strike Gold เป็นผู้ผลิตและออกแบบ Tenryo denim จะเน้นทางด้านการสวมใส่กางเกงยีนส์ที่ร่วมสมัยพัฒนาทางด้านทรงและเฟดของกางเกงให้แตกต่างกันออกไป โดยจะเน้นที่สีของเฟดและคุณภาพของการตัดเย็บ Tenryo denim ตัดเย็บที่ Kurashiki place ที่เมือง Okayama ประเทศญี่ปุ่น ซึ่งเป็นสถานที่ชื่อดังในการตัดเย็บกางเกงยีนส์ของญี่ปุ่น โดยหลายๆ แบรนด์ทั่วโลกก็ได้มาสั่งตัดเย็บที่นี้อีกด้วย Tenryo denim สะท้อนให้เห็นถึงสีที่แตกต่าง และเฟดที่ออกมาก็แตกต่างเช่นกัน ซึ่งนับว่าทำออกมาได้ดีมาก และเป็นที่นิยมในญี่ปุ่นในขณะนี้ ทางแบรนด์จะมีผ้าให้เลือก 13.5oz และ 17oz รวมทั้งทรง tight straight และ straight มากกว่านั้น Tenryo ยังได้ลงนิตยสาร Jeans Bibble ของ Daytona Bros ซึ่งเป็นนิตยสารสุดยอดกางเกงยีนส์ญี่ปุ่นและ ถือว่าก้าวขึ้นมาเร็วมากครับ

Tenryo Denim tight straight 13.5oz five color revolution sanforise size 29,30,31,32,33,34,36 price 7,990 member 7,590 baht

Indigo X Black

Indigo X Blue

Indigo X Red

Indigo X Green

Indigo X Yellow

Tenryo Denim Shirt Indigo X Blue and Indigo X Black size S, M, L, XL price 7,200 member 6,840 baht

Japan Market store

paoinside

• *
« Reply #17 on: April 09, 2014, 12:32:47 PM »

UES Company ได้ก่อตั้งขึ้นที่เมือง Osaka, Japan แบรนด์ UES ออกเสียงว่า "เวส" เป็นอีกหนึ่งแบรนด์ที่เน้นคุณภาพของสินค้าเป็นหลักและออกแบบทรงที่เล็กและทันสมัยในแบบที่คนไทยชื่นชอบครับ ใช้ผ้า zimbabwe cotton 14.9oz selvedge denim ในการตัดเย็บที่ดูจะไม่หนักจนเกินไปทำให้การสวมใส่มีความที่นุ่มนวลและความหนาของผ้าจึงไม่เป็นอุปสรรค์ต่อการสวมใส่ครับ และตัดเย็บด้วยจักร Union special 1950s ที่มีคุณภาพสูงเช่นกันครับ ดังนั้น FADED ที่ออกมาจึงมีความ japanese vintage style อย่างแท้จริง จึงเป็นอีก 1แบรนด์ที่ลงตัวของ Japan Market ที่เลือกสรรหามาให้กับลูกค้าครับ

UES Faded Jeans!!!!!!

New Ues Extra bag denim 23oz. 2014 model price 7,290 member 6,925 baht

New UES Denim Cap size M, L, XL price 2,990 member 2,840 baht

UES Hat High Quality made in Japan Wabash, Hickory, Denim, Cotton Duck, made by Union Special 1950s
ราคา 2,990 member 2,840 baht 

UES Wabash shirt high quality size 1,2,3,4 price 7,290 member 6,925 baht

UES Denim shirt 2014 model high quality size 0 ,3 price 7,590 member 7,210 baht

UES Denim chambray shirt high quality size 1,2 price 6,990 member 6,640 baht

UES 400S slim zimbabwe 14.5 oz made by Union Special 1950s size 29,30,31,32,33,34,36 ราคา 9,200 member 8,740 baht

UES 400T Tapered zimbabwe 14.5 oz made by Union Special 1950s size 30,31,32,33,36 ราคา 9,200 member 8,740 baht

UES Chambray Shirt High quality in Japan size S,M price 6990 member 6,640 baht

max

• *
« Reply #18 on: April 09, 2014, 07:21:57 PM »
วันจันทร์ ที่ผ่านมา ผมจัด 25oz มาตัว ขอบคุณ คุณเปา และคุณปอนด์ ครับ ตอบผมได้ชัดเจนมากๆๆ ว่าควรใส่ไชส์อะไร ต้องแช่หรือใส่เลย ขอบคุณครับ

paoinside

• *
« Reply #19 on: April 09, 2014, 10:12:38 PM »
ยินดีครับผม สอบถามเพิ่มเติมได้เลยครับ  ^-^

paoinside

• *
« Reply #20 on: April 13, 2014, 05:25:31 PM »
เที่ยวสงกรานต์ให้มีความสุขและเดินทางปลอดภัยกันทุกคนครับ  ^-^

BersaK

• *
« Reply #21 on: April 18, 2014, 03:34:30 PM »
ผมได้ยินมาว่าทางร้านมี IH 461 กับ 1461 ด้วยใช้ไหมครับ ไม่ทราบราคาประมาณเท่าไรแล้วมีเล็กสุดไซร์อะไรหรอครับ (ถ้ามี) ::)

paoinside

• *
« Reply #22 on: April 23, 2014, 12:13:25 AM »

สำหรับแบรนด์ Wesco ที่ทางร้าน Japan Market เป็น Authorize Dealer ในประเทศไทย
ขณะนี้ขอแจ้งว่าสินค้าล๊อตแรกมาถึงแล้วนะครับ และจะมีเข้ามาอย่างต่อเนื่องทั้งสั่ง custom มาเป็นจำนวนมากเพื่อเป็น stocks ไว้ให้ลูกค้าเลือกกันโดยไม่ต้องรอสินค้านาน และเปิดให้ custom เลือกแบบและหนังที่ต้องการได้เองด้วยครับ สินค้าและผลิตภัณท์ทุกชนิดของทาง Wesco จะมีวางจำหน่ายที่ Japan market ทั้งหมดครับ ล๊อตแรกมีรุ่นอะไรนั้นไปชมกันครับ

New Arrival Wesco Boots first Lot at Japan Market !!!!!

Wesco custom
 -Jobmaster 6"
 -Special leather Burlap
 -Standard Heel hight
-Sole Vibram 100
Size 7E,7.5E,8E,8.5E,9E
Price 19,900 member 18,905 baht
ผ่อน 0% 3เดือนร่วมกับบัตรเครดิตกสิกรไทย

Wesco Custom!!!!
 -Redwood Cowhide leather
Price 18,500 member 17,575 baht
ผ่อน 0% 3เดือนร่วมกับบัตรเครดิตกสิกรไทย

-Redwood Rought out (หนังกลับ) Cowhide leather
Price 18,500 member 17,575 baht

-Black Cowhide leather

-Brown Cowhide leather

paoinside

• *
« Reply #23 on: April 23, 2014, 12:14:43 AM »

Pistolero Mexico Handcraft เป้นอีกหนึ่งคุณภาพของ Japan Market ที่เราเป็น Thailand's Authorize Dealer รายแรกของประเทศไทยเป็นที่เรียบร้อยครับ ผมขอกล่าวประวัติโดยย่อให้รายละเอียดกันเล้กน้อยครับทราบกันครับ

Pistolero ก่อตั้งขึ้นเมื่อปี 1993 ที่เมือง ลีโอดีลอส อดัม ในประเทศเม็กซิโก ชื่อนี้ได้มาจากกลุ่ม cowboy ชาวเม็กซิกันครับ ที่หลงไหลในรองเท้าบู๊ทเป็นอย่างมากและทางแบรนด์ได้มีการออกแบบที่เน้นเป็น cowboy boot อย่างแท้จริง ผลิตโดยใช้ช่างที่เรียนจบการออกแบบและตัดเย็บในโรงเรียนออกแบบโดยตรงในเม็กซิโกและ สินค้าเป็น Hand craft แบบ old technic ผลิดด้วยมือทั้งหมดครับ โดยใช้หนังวัวและหนังม้าคุณภาพสูงของเม็กซิโก ที่เรียกกันว่า High Quality Maxico Tanned leather และพื้น Vibram ทั้งหมดครับ ซึ่งช่วงปีหลังๆ ทางแบรนด์ได้ผลิตให้กับประเทศญี่ปุ่น ที่มีการออกแบบที่ทันสมัยและเหมาะกับ work wear vintage style เป็นอย่างมาก ปัจจุบันเป็นที่โด่งดังใน USA, Mexico, Japan เป็นอย่างมากด้วยการออกแบบที่ลงตัวและราคาที่น่ามีไว้ครอบครองรวมทั้งคุณภาพที่เกินราคาครับ

โดยสินค้าล๊อตแรกที่เข้ามาจะเป็นรุ่น Cordovan leather ทั้งหมดเผื่อเอาใจลูกค้าและสมาชิกทุกท่านครับ ไปชมกันเลยครับ

New Arrival Pistolero Cordovan leather 7" Engineer size 7.5D 8D,8.5D,9D,9.5D,10D price 8,990 member 8,540 baht
ร่วมผ่อน 0% 3เดือนกับบัตรเครดิตกสิกรไทย

New Arrival Pistolero Cordovan Leather 6" plain toe size 7.5D,8D,9D,9.5D,10D price 8,790 member 8,350 baht
ร่วมผ่อน 0% 3เดือนกับบัตรเครดิตกสิกรไทย

New Arrival Pistolero Cordovan Leather 6" Moc toe size 7.5D,8D,9D,9.5D,10D price 8,790 member 8,350 baht

New Arrival Pistolero Cordovan Leather Chukka Boot size 7.5D,8D,9D,9.5D,10D price 9,300 member 8,835 baht

ponm150

• Rock n' Roll in My Life!!!
« Reply #24 on: April 23, 2014, 07:29:30 PM »
ข่าวดี ! ! !

เนื่องจากมี PM จากเพื่อนสมาชิกหลายท่านเรียกร้องขอให้ขยายเวลาเข้าร่วมสนุก

ทางเราทีมงาน Selvedge Forum จึงได้ร่วมปรึกษากับทางทางผู้ใหญ่ใจดี JAPAN MARKET

เพื่อเพิ่มโอกาสความสนุกสำหรับคนที่กำลังเล็งสินค้าภายในร้าน JAPAN MARKET

แต่ยังไม่มีเวลาเข้าไปซื้อ หรือรอเวลาช่วงสิ้นเดือน :P

หรือสำหรับผู้ที่ซื้อสิ้นค้ามาแล้วแต่ยังไม่มีเวลาในการทำรีวิว หรือยังเขินๆอยู่ :))

ทางเราจึงขอประกาศ ขยายเวลาการเข้าร่วมการแข่งขัน Review Battle

โดยขยายเวลาเข้าร่วมจากเดิมสิ้นสุดในวันที่ 25 เมษายน 2014 เป็น

สิ้นเดือนนี้แทน (30 เมษายน 2014)

ใครที่ซื้อมาแล้วสามารถส่ง Review ร่วมสนุกได้เลยนะครับ ^-^

ทั้งนี้วันและเวลาในการประกาศผู้ชนะการ Review Battle และแจกรางวัล

จะประกาศแจ้งให้ทราบกันอีกทีนะครับ

:) :) :)
« Last Edit: April 23, 2014, 07:32:11 PM by ponm150 »
***ดุลยพินิจในการแก้ไข / ลบ / ล็อก ข้อความหรือกระทู้ใดๆ และการตักเตือน /ลงโทษนั้นๆ ของ Mod ถือเป็นสิ้นสุดครับ***

paoinside

• *
« Reply #25 on: April 26, 2014, 03:49:28 PM »
เข้ามารีวิวร่วมสนุกกันนะครับ ทั้งที่มีสินค้าอยู่และกำลังจะซื้อก็ขอให้มาร่วมสนุกครับ

admin

• Admin
« Reply #26 on: April 30, 2014, 05:54:16 PM »
วันสุดท้ายของการส่ง review แล้ว ใครยังลังเล รีบเลย ^-^

ponm150

• Rock n' Roll in My Life!!!
« Reply #27 on: May 03, 2014, 02:22:53 PM »
ประกาศ ! ! !

ทางสปอนเซอร์ใจดี Japan Market และทีมงาน Selvedge Forum

ได้ทำการเฟ้นหา ผู้ที่มีการ Review สินค้าจากทางร้าน Japan Market

จากกิจกรรม Review of the Month ประจำเดือน เมษายน 2014 ที่พึ่งผ่านพ้นมา

โดยผู้ที่สามารถ Review สินค้าของทางร้าน Janpan Market ได้โดนใจคณะกรรมการที่สุด

และสามารถคว้ารางวัล Review of the Month ไปได้ทั้ง 3 รางวัลมีดังนี้

รางวัลที่ 1

คุณ tadto

มาพร้อมกับการ Review สินค้า 

Kawatako HOTEI/Belt pouch (waist bag extra denim 24oz)

สามารรับชม Review ได้ตาม Link : 
http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=44785.0

รางวัลที่ 2

คุณ jfk

UES Wabash Shirt

สามารรับชม Review ได้ตาม Link :
http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=44922.0

รางวัลที่ 3

คุณ bookzadx

Tenryo Denim TDP-005 Indigo x Green

http://selvedgeforum.com/forum/index.php?topic=45756.0

ทางผมในนามของ Selvedge Moderator

ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับรางวัลทั้ง 3 ท่าน

และขอขอบพระคุณผู้ที่เข้าร่วมกิจกรรม Review of the Month ทุกๆท่าน

และที่สำคัญเพื่อนๆสามชิกที่ติดตามกิจกรรมในครังนี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ทางทีมงานจะทำการ PM เพื่อติดต่อเพื่อเข้ารับรางวัลต่อไปครับ
« Last Edit: May 03, 2014, 02:40:04 PM by ponm150, Reason: แก้ไขคำผิด »
***ดุลยพินิจในการแก้ไข / ลบ / ล็อก ข้อความหรือกระทู้ใดๆ และการตักเตือน /ลงโทษนั้นๆ ของ Mod ถือเป็นสิ้นสุดครับ***

jfk

• **
« Reply #28 on: May 03, 2014, 02:34:36 PM »
ต้องนำหลักฐานอะไร ไปบ้าง ครับ

nineeee

• Moderator
« Reply #29 on: May 03, 2014, 06:57:17 PM »
ต้องนำหลักฐานอะไร ไปบ้าง ครับ

1.บัตรประชาชนตัวจริงหรือสำเนาบัตรประชาชน

2.Log in เข้า User ของตัวเองตอนรับรางวัลครับ

tadto

• **
« Reply #30 on: May 03, 2014, 11:22:26 PM »
พึ่งได้ทราบข่าวจาก inbox

ขอบคุณคุณเปาและทีมงานมากๆครับ สำหรับรางวัลๆนี้

ดีใจมากๆเลยครับ  ^-^

Romeo No7

« Reply #31 on: May 11, 2014, 01:52:17 AM »
Congratulations!

สิ้นสุดลงแล้วนะครับ สำหรับกิจกรรม Review of the Month ประจำเดือน เมษายน 2014
วันนี้ก็เป็นอีกวันดีๆที่ทางเรา SF และ Japan Market ได้ทำกิจกรรมดีๆร่วมกันอีกครั้ง นั้นคือการมอบรางวัลให้แก่ผู้ชนะการร่วมสนุกครั้งนี้ครับ

เนื่องด้วยผู้ได้รับรางวัลอันดับที่3 ติดภารกิจยังไม่สามารถมารับรางวัลในวันนี้ได้ จึงได้เลื่อนการรับรางวัลที่ 3 ไปยังอาทิตย์ถัดไปนะครับ
อย่างไรก็ตามก็ขอแสดงความยินดีกับคุณ bookzadx ที่จะได้รับรางวัลอันดับที่ 3 ล่วงหน้าด้วยครับผม 

สำหรับรางวัลที่ 2 นั้น ต้องขอแสดงความยินดีกับคุณ jfk กับรางวัลที่ได้รับ กางเกงยีนส์ Tenryo รุ่น 005 ด้วยนะครับผม

และรางวัลใหญ่ ผู้ชนะอันดับ 1 ได้แก่ คุณ tadto รางวัลที่ได้รับนั่นคือ กระเป๋าสตางค์ Devil Head middle wallet นั้นเอง บอกเลยว่าตอนถ่ายยังอิจฉามากๆครับ  ;)

ขอแสดงความยินดีกับทั้งสามท่านที่ได้รับรางวัลอีกครั้งนะครับ
และต้องขอขอบคุณที่มาร่วมสนุก แบ่งปันความรู้ดีๆ ภาพสวยๆ ให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาว Selvedge Forum ได้ชมกัน
หวังว่าโอกาสต่อๆไป คงได้มาร่วมสนุก มาแชร์ประสบการณ์ดีๆกันอีกครับผม ขอบคุณทุกคนจากใจครับ

สุดท้ายลืมไม่ได้เลยกับ ร้านค้าใจดีของเราที่ร่วมกิจกรรมดีๆ สนุกๆแบบนี้กับทางเรา SF 
ขอขอบคุณ คุณเปาและคุณปอนด์ ที่เอื้อเฟื้อ รวมถึงไมตรีจิตอันดีที่ร่วมสนุกกิจกรรมด้วยกันมาจนจบ
มิตรภาพที่ดีที่ทาง Japan Market มอบให้เสมอมา ขอขอบคุณมากครับ

ท้ายสุด เรา Selvedge Forum Team สัญญาว่าจะสร้างสรรค์กิจกรรมดีๆต่อไปเรื่อยๆ
สิ่งไหนที่ยังขาดตกบกพร่อง ทางเราขออภัยไว้ณ ที่นี้ด้วยครับ
และเราจะยังสนุกด้วยกันกับกิจกรรม Reviewof the month ในเดือนต่อๆไปครับ

Selvedge Forum Team

tadto

• **
« Reply #32 on: May 13, 2014, 12:13:05 AM »
 ^-^ ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆแบบนี้ด้วยนะครับ

ดีใจมากๆเลยครับ ที่ได้รางวัลนี้

บอกเลยว่าภูมิใจมากๆครับ

paoinside

• *
« Reply #33 on: May 19, 2014, 05:55:11 PM »
กิจกรรมดีๆ แบบนี้มีให้ได้ร่วมสนุกกันตลอดครับ ไม่ต้องห่วงๆๆๆ ^-^

paoinside

• *
« Reply #34 on: May 26, 2014, 04:15:53 PM »

New Arrival Wesco Aeccessory and Clothes.
เข้ามาแล้วนะครับ สำหรับสินค้าของ Wesco ครับ

Wesco Bee natural mink oil cream 8oz. price 850 member 807 baht

Wesco cowhide and black Leather lace price 850 member 807 baht

Wesco insole size 7,8,9,10 price 590 member 560 baht

Wesco boot socks price 590 member 560 (promotion buy 3 pieces get 10% discount)

Wesco Logo T-shirts (black,brown,gray) size M,L,XL price 1,290 member 1,225 baht

Wesco Logo cap size M,L price 1,590 member 1,510 baht

paoinside

• *
« Reply #35 on: May 26, 2014, 04:19:54 PM »
New Arrival UES Clothes !!!!!!
สำหรับเสื้อของ UES และ Accessory ก็เข้ามาเติมเช่นกันครับ

UES 400S slim zimbabwe 14.9 oz made by Union Special 1960s size 29,30, 31,32 ,33,34,36 ราคา 9,200 member 8,740 เป็นกางเกงยีนส์ญี่ปุ่นอีกแบรนด์ที่คุณภาพการตัดเย็บดีที่สุดและทรงสวยเข้ากันเป็นอย่างดี

UES Chambray Shirt High quality in Japan size S,M,L,XL price 6990 member 6,640 baht 

UES Denim shirt new 2014 collection size S,M,L price 6,990 member 6,640 baht

UES Wabash shirt High quality size S,M,L,XL price 7,290 member 6,925 baht

paoinside

• *
« Reply #36 on: June 12, 2014, 12:23:59 PM »

****สินค้า Wesco ล๊อตใหม่ล่าสุดเข้ามาให้เลือกกันแล้วครับ พร้อมกับโปรโมชั่นที่แรงสุดๆ ครับไปชมกันเลย****

[/color]
New Arrival Wesco Boots at Japan Market !!!!!

New Arrival Wesco Custom
 -Special two tone (Black x Burgundy leather)
 -Special  Vibram 705
 -Black leather lace
Size 7E,7.5E,8E,8.5E,9E,9.5E,10E
Price 23,900 member 22,705 baht

-Special two tone (Black x Redwood leather)
 -Vibram 430
 -Nylon lace
Size 7E,7.5E,8E,8.5E,9E,9.5E,10E
Price 21,500 member 20,425 baht

-Special two tone (Brown x Burlap leather)
 -Vibram 100
 -Nylon lace
Price 22,900 member 21,755 baht

-Jobmaster 6" (Packer)
 -Brown leather
 -Special Vibram 705
 -Semi Toe
 -Nylon lace
Price 19,900 member 18,905 baht

pomman

• 1 Year unwash
  • อยากไปเรื่อย
« Reply #37 on: June 20, 2014, 08:17:55 AM »
มีเชือกของ Job ที่เป็นสีเหลืองแดงจำหน่ายฤเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
My Way

paoinside

• *
« Reply #38 on: June 20, 2014, 11:31:17 AM »
มีครับผม มาจัดได้เลยครับ

jfk

• **
« Reply #39 on: July 01, 2014, 08:32:13 AM »
ตอนนี้ที่ร้าน มี samurai รุ่นไหน เอว ป้าย 31 เหลือบ้างครับ

PumpkinImpeller

• **
  • "Without having a goal it's difficult to score"
Re: [SPONSOR INTERVIEW] "OSCAR DENIM"
« Reply #40 on: July 07, 2015, 10:50:32 AM »
กระเป๋าสตางค์ใบสั้นของคาวาที่มีช่องใส่เหรียญอยู่ด้านนอกยังมีของอยู่ไหมครับ?