Author
Topic: ใส่ Boots เดินทั้งวันเที่ยวญี่ปุ่น ไหวไหมครับ  (Read 4300 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

kho

• Brand new with tag
  • *

ผมจะไปญี่ปุ่นช่วงปลายปีนี้
ทริปแบบว่าเดินทั้งวัน 6-7 วัน
อยากจะเอา Wolverine 1000 mile ไปเที่ยวด้วยกัน
แต่หาข้อมูลมาว่า เดินเยอะๆต้องใส่พวกรองเท้าวิ่ง รองเท้าสบายๆ
เลยขอปรึกษาเพื่อนๆว่า มีใครเคยลองของบ้างไหมครับ ว่ามันพอไหวไหมครับ

sealteam08

• Denim Therapist
  • IG: vinnie_kov
ถ้าใส่นานจนนิ่ม ชินเท้าแล้วก็ไหวครับ  ^-^

แต่ถ้ารองเท้ายังใหม่ๆ ไม่ชินเท้า มันทั้งกัดทั้งบีบ น้ำตาเล็ดเลยนะครับ

Deathcross

• *
ผมพึ่งกลับจากจีนครับ ใส่ 8113 ไป
3 วัน เดินทั้งวัน

บอกได้คำเดียว นรก มากครับ หนัก+กัดเท้าพองเลย

แนะนำใส่ผ้าใบเบาๆไปครับ
ผมชอบพวก jack purcell เดินทั้งวันได้เลย  ^-^

chung2009

• Selvedge Denim Addicted
  • *
  • J CHUNG JEE
ติดไปด้วยครับ
แต่เอาผ้าใบเบาๆไปเดินดีกว่าครับ..สบายกว่าเยอะครับ..

royteane

• *
ผมไปสเปน 2 อาทิตย์ ก็ใส่บูทตลอดนะครับ สบายดีไม่มีปัญหา ผมว่าอยู่ที่มันเข้าที่หรือยังมากกว่า แต่ว่า1000miles เป็น CXLนิ่มๆ น่าจะสบายนะครับ

pintul2icchio

• 1 month unwash
  • **
ถ้าใหม่ๆอย่าเลยครับ เท้าระบมหมด เที่ยวไม่สนุก  แต่ถ้านิ่มแล้วใส่สบายครับ  ^-^

I3rEaKHeArT

• *
ถ้ากลัวจริงๆ ก็ใส่ผ้าอนามัยไว้ใต้เท้าในรองเท้าครับ รับรองไม่เมื่อยแน่  ^-^ ^-^ ^-^
เพราะชีวิตขาดยีนส์ไม่ได้

maximus

• *
ผมใส่ wolverine 1000 mile เดินคุมงาน site ก่อสร้างทั้งวัน  ติดต่อกัน  7 วัน  นิ่มสบายเท้า  จัดได้เลยครับ

VanCamo

• 1 Year unwash
  • Denim Addict
แล้วแต่ยี่ห้อครับผมใส่red wing 8111ไปยุโรป10กว่าวันก็ปวดครับแต่ไม่กัด แนะนำหาพื้นรองเท้าใส่อีกทีนึงครับ

brightbb

• **
ผมใส่ White's 7 วัน ญี่ปุ่นสบายครับบบ ^-^ แต่ใส่มานานแล้วนะ

Royaloak

เตรียมแตะไปอีกคู่เผื่อเปลี่ยนครับ  :)

leo88

• **
แนะนำควรมี 2 คู่คับ ใส่ boots วันเดียวokอยู่คับ ควรใส่สลับกับรองเท้าพวก nike running freerun converes จะดีกว่าคับ (หาซื้อที่japanเลยคับถูกดี) ปล ถ้าเท้าพอง ระบม จะหมดสนุกเลยคับ ^-^

mastergreat1

• **
สบายๆ ครับผมใส่เดินวันละ20กิโล+ ไปญี่ปุน ใส่thorogood

Genocide-1

เมื่อก่อนผมใส่redwingเที่ยวตลอดครับ มีตั้งแต่ 1-3อาทิตย์ รองเท้าไม่เคยกัดนะครับ(เข้าใจว่าเพราะใส่มาซักพักแล้ว) แต่พอถึงโรงแรมตอนถอดนี่เหมือนยกภูเขาออกจากอกอะครับ อะไรมันจะสบายอย่างงี้  ??? ระหว่างวันก็มีปวดๆบ้างเป็นบางเวลาแต่ไม่เคยปวดจนต้องนั่งพักนะครับ(เดินเกือบทั้งวันเหมือนกันครับ) ช่วงหลังๆผมจะเปลี่ยนเป็นพวกdress boot ถูกๆแบบของH&M หรือแบรนด์อื่นๆที่ใว้ใจได้หน่อย จะได้เบาเท้าลงบ้าง+ไม่ต้องห่วงรองเท้ามาก ทั้งนี้ทั้งนั้นเท่าที่ผมอ่านมา ผมขอสรุปง่ายๆว่าทั้งหมดขึ้นอยู่กับ ชนิดของหนัง(1000Miles ควรจะผ่าน) อายุของรองเท้า(ถ้าเป็นหนังของ1000Milesน่าจะข้ามข้อนี้ไปอีกเพราะนิ่มมาตั้งแต่ซื้อ ^-^) และก็ลักษณะของพื้นรองเท้า(อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าของ1000Milesเป็นยังไงนะครับ :-\)

kho

• *
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดีดี
ไว้เอามานวดอีกสักพักให้เข้าที่ แล้วจะเอาไปเที่ยวด้วยกัน

ปล. ถ้าหาซื้อแผ่นรองเท้าของ Scholl มาใส่ จะช่วยให้ใสสบายขึ้นไหมครับ

kho

• *
จะไปอาทิตย์หน้าแล้ว
ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ
อยากเท่ห์ แต่กลัวเจ็บ
55555

Ynot

ผมใส่ converse เท้ามาพองเอาวันสุดท้าย

หนีบเอาแตะไปด้วย กับถุงเท้าหนาๆ

XVII

• **
  • Denim's expressing yourself with out speaking.
ผมเคยใส่redwingครับถ้ามันพอดีเท้าไม่บีบผมว่าใส่เสดแช่น้ำอุ่นก็เฉยๆนะครับ
***แต่ระวังเรื่องฝนตกนะครับ เวลาหนังโดนน้ำมันจะหดแล้วแน่น

shamrock

• *
ผมเคยแล้ว wolverine 1000mile ใหม่ๆ
บวกพื้นรองเท้ามันแข็ง หนักๆ เดินทั้งวันปวดลามมาถึงเข่าเลยครับ

Patkung

• Verified Member
  • *
ผมใส่เป็นชีวิตจิตใจ ทุกวันฝรั่งเศส รัสเซีย ญ่ปุ่น สวิส เยอรมัน ฯลฯ ใส่บูทตลอดครับ ก้อมีเมื่อยบ้างครับ เวลาเดินนานๆ ครับ มีครั้งนึงแฟนลืมนาฬิกาที่เครื่องสแกน ต้องวิ่งกลับไปเอาจากเกท ย้อนกลับไปเอานาฬิกา วันรุ่งขึ้น เดินไม่เป็นเลยครับ ปวดระบมไปทั้งน่อง ต้นขา คงเพราะความแข็งของพื้น และนานๆ ทีวิ่งด้วยครับ
 :'(

Royaloak

ใส่ทิมเบอร์แลนด์ สบายเท้าแน่นอน