Author Topic: ร้านนั่งกินดื่ม “Chiba Cham” ไก่ทอกคาราเกะ จานSuper Big!!!  (Read 1675 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Superbaker

• Brand new with tag
  • *

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาว Selvedge forum ทุกท่าน
เมื่ออาทิตย์ก่อนสบโอกาสมีจังหวะเหมาะเหม็ง ได้ไปลองไก่ทอดคาราเกะแดนปลาดิบย่านสุขุมวิท เนื่องมาจากเห็นคนโพสไว้ตามที่ต่างๆ พอเห็นเลยอยากไปลิ้มลองบ้าง...
...ร้านที่จะพาไปก็คืออออออ...

ร้าน Chiba Cham ตั้งอยู่ที่โครงการ The Manor สุขุมวิท ซอย 39 จ้า

รูปนี้ขอยืมจากอากู๋มา เนื่องมาจากตอนไปถึงหิวหน้ามืดมาก ไม่ทันได้ถ่ายหน้าร้านมาเลย เห่อๆ

บรรยากาศในร้านเหมือนไปเยือนแดนปลาดิบยังไงยังงั้น โชคดียังมีโต๊ะว่างไม่ต้องมานั่งรอคิว (รูปนี้เป็นต้นไปถ่ายเองแล้วนะคะ)  ^-^

เครื่องดื่มมาแล้วจ้าาาา “Melon Soda” สั่งแก้วใหญ่มาแบ่งกันดูด แก้วใหญ่มากกกกกก รสชาติซ่าๆหวานๆหอมๆ อร่อยอีกแล้ว (แก้วนี้ไม่มีแอลกอฮอล์นะคะ แต่มีเมนูที่ผสมแอลกอฮอล์ก็มีค่ะ)

อาหารจานแรกมาแล้วจ้า “กะหล่ำปลีราดหน้าน้ำซุปข้น” เห็นหน้าตาธรรมด๊าธรรมดา แต่อร่อยนะจ๊ะ

อย่ารอช้า...จานถัดไป “Karai Yakisoba หรือ ยากิโซบะรสเผ็ด” จานนี้ก็อร่อยมากกก(อีกละ) เป็นยากิโซะบะผัดกับหมู ผัก และพริกแห้ง รสชาติเผ็ดกำลังดี

พระเอกของงานมาแล้วจ้า “ไก่ทอดคาราเกะ จานใหญ่” รอนานมากกกกกกกกกกกกกกก แบบว่าหิวจะแย่แล้ว...เอ๊ะหรือเป็นเคล็ดลับ หิวมากๆเวลากินจะได้อร่อย??
...ไก่ทอดเสิร์ฟมาในชามกลม มาแบบพูนๆ...(ที่มาช้าเพราะนั่งเรียงไก่อยู่สินะ)

มอลองชิมกันดีกว่า บีบเลมอนลงไปหน่อยจะได้หอมๆ...อ้ำๆ อร่อยอีกแล้ววววววว

เห็นแบบนี้ตอนแรกคิดว่าคงไม่อิ่ม....กินไปกินมาอิ่มมากจ้า ไก่ประมาณ 1 Kg. ไปกินกัน 3 คน สั่งมาแค่นี้แต่อิ่มมากกก

ไก่ทอดร้านนี้มีจานปกติ (99฿) แล้วข้ามไปจานใหญ่ (259฿) และโคตรใหญ่ (399฿) ไปเลยค่ะ เห็นเค้าว่าจานโคตรใหญ่หรือที่เสิร์ฟมาในเรือนั้น ต้องมากัน 4 คนขึ้นไปถึงจะให้สั่ง...เพราะใช้ไก่ 3kg. ไม่รวมแป้งนะเอ้อออ

*****ร้านนี้มีเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ให้เลือกหลายแบบอยู่ค่ะ ทั้งเบียร์ สาเก ฯลฯ แล้วแต่พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆจะชอบเลยนะคะ แต่เนื่องจาก จขทก. ไม่ทานเลยไม่มีมาโชว์*****

ราคา: 39-399 บาท
สถานที่ตั้ง: โครงการ The Manor สุขุมวิท ซอย39
การเดินทาง:
  • BTS สถานีพร้อมพงศ์ ลงฝั่งตรงข้าม The Emporium แล้วเดินไปซอย 39 ร้านอยู่ห่างจากปากซอยประมาณ 500 เมตร ถ้าจะเดิน...อากาศร้อนๆแบบนี้ก็อาจจะเหนื่อยหน่อยค่ะ ร้านอยู่ด้านขวามือ
  • ขับรถไป จากเส้นสุขุมวิทเลี้ยวซ้ายเข้าซอย 39 ขับไปเรื่อยๆ ประมาณ 500 เมตร โครงการอยู่ด้านขวามือ เลี้ยวเข้าไปเลยค่ะ ที่จอดรถฟรี

จะว่าไปรูปอื่นส่วนใหญ่มือสั่นๆ พอไก่มาภาพชัดเลย 555 ถ้ามีเวลาลองแวะไปทานกันดู หวังว่าจะชอบกันนะคะ :))
« Last Edit: September 16, 2014, 02:34:21 PM by Superbaker »

XVII

• 1 month unwash
  • **
  • Denim's expressing yourself with out speaking.
ร้านเปิดกี่โมงอะครับ ???

buncha64

• *

Superbaker

• *
ร้านเปิดกี่โมงอะครับ ???

ลืมบอกไปค่ะ แหะๆ ร้านเปิดตั้งแต่ 17.00น. เป็นต้นไปค่ะ  ^-^

tatchais

• 1 month unwash
  • **
รอเงินออกต้องโดนสักหน่อยละครับ  ;)

Superbaker

• *
รอเงินออกต้องโดนสักหน่อยละครับ  ;)

วันนี้เงินออกพอดี.....ถ้าได้ไปลอง ชอบไม่ชอบยังไงมาแชร์ประสบการณ์กันด้วยนะคะ  ^-^

bennieee

• *
ผมแวะไปมา เมื่อวันก่อน ร้านปิดปรับปรุงอยุอะครับ ไม่ทราบเปิดอีกทีเมื่อไร  :'( :'( :'(

NONTAA

• Verified Member
  • *
เหมือนกันครับ ไปมาปิดปรับปรุง ถามพี่เจ้าหน้าที่ก็บอกไม่ทราบเลย  :'(

Superbaker

• *
ผมแวะไปมา เมื่อวันก่อน ร้านปิดปรับปรุงอยุอะครับ ไม่ทราบเปิดอีกทีเมื่อไร  :'( :'( :'(

เหมือนกันครับ ไปมาปิดปรับปรุง ถามพี่เจ้าหน้าที่ก็บอกไม่ทราบเลย  :'(

แป่ววว มารีวิวให้ปุ๊บ....ไม่นานร้านปิดปรับปรุงปั๊บ...เห่อๆๆ ....ลองไปถามให้ที่เพจ fb ร้านเค้าก็ไม่มีเจ้าหน้าที่มาตอบเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ยังไงเหมือนกัน :'(