Author Topic: Mini Review : Studio D' Artisan D1674  (Read 1075 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Ronin

• Brand new with tag
  • *
Mini Review : Studio D' Artisan D1674
« on: March 08, 2016, 08:44:07 AM »

สวัสดีครับ วันผมมียีนส์มารีวิวสั้นๆ ให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกัน ซึ่งก็คือ......

Studio D' Artisan รุ่น D1674 หรือ รุ่น Crazy jeans

ความเป็นมาของ  Studio D' Artisan ผมคงไม่กล่าวถึง คงจะเล่าถึงที่มาที่ไป ว่าได้เจ้ายีนส์ตัวนี้มาด้วยเหตุใด

เริ่มจาก ร้าน pronto เอาเข้ามาจำหน่าย พอเห็นรูปจากเว็บของ Pronto เท่านั้นอยากจะเดินทางไปซื้อทันที เรียกได้ว่าถูกใจตั้งแต่แรกเห็น ยีนส์บ้าอะไร (ชื่อรุ่นก็บอกอยู่แล้ว) 2 ฝั่งไม่เหมือนกัน...รีบทำเรื่องเสนอ ผบ.ที่บ้านทันที..คำตอบที่ได้คือ จะซื้อทำไม มีตั้งหลายตัวแล้ว เอาไว้ใกล้ๆวันเกิดของผมค่อยไปดู ย้ำไปดูไม่ได้ให้ไปซื้อนะ  :'(

ผมก็ได้แต่รอคอยจากเดือนสิงหาคม จนถึงเดือนธันวาคม ผบ. สั่งให้พาเข้าเมืองแถวสยาม จะไปซื้อของ และบอกว่า จะซื้อกางเกงยีนส์ให้เป็นของขวัญวันเกิดให้ โดยมีข้อแม้ว่า ผบ.ที่บ้าน ดูแล้วต้องถูกใจด้วย...เอาละซิมีลุ้น มีลุ้น  :)

พอซื้อของของ ผบ.เรียบร้อยแล้ว ผมพา ผบ. ไปร้าน Pronto สาขาสยาม เลย....เอาตัวนี้ให้ดู ปรากฎว่า ท่านผบ. พอใจ....พอสอบถามพนักงานที่ร้านปรากฎว่าทั้งร้าย เหลือ 2ตัว ไซร์ 29 กับ 31  :-* .... 29 ใส่ไม่ได้แน่ๆ ขนาดยังไม่แช่ยังฟิต ผบ. ก็เริ่มกดดันว่าเอาไหม ไม่เอาก็ไป สอบถามพี่พนักงานให้แน่ชัดว่าหลังจากแช่ แล้วมันหดเยอะไหม (คือใจอยากได้สัก 32) คำตอบคือไม่มาก ไม่เท่า 29 ที่พี่ใส่แน่นอน...ก็เลยตัดสินใจซื้อมาแบบหวั่นๆใจ.....เดินไปจ่ายเงิน ผบ. บอก ออกไปก่อนนะ เดี๋ยวถึงวันจริงแล้วค่อยจ่ายให้  ???

เอากลับมาดองอยู่ ครึ่งเดือนจึงได้เอาออกมาแช่...เริ่มกันเลยครับ จากด้านหน้า

ด้านหลัง

มาดูความแตกต่างของผ้าทั้ง 2 ฝั่ง

กระเป๋าหลัง และป้ายหนัง

ริมทั้งสองฝั่ง (ถ่ายรูปแล้วสีดูเหมือนกัน แต่จริงๆแล้ว คือ แดงกับม่วง

กระดุม

ลองใส่ก่อนแช่ (ภาพดูมืดมาก ไม่กล้าใช้ ผบ. มาถ่ายให้)

สัดส่วนก่อนแช่ (หน่วยนิ้ว)
เอว        32-1/8
Front     9.5
Rear      14
ต้นขา     12
เข่า        8.5
ปลายขา  8
Inseam  35

หลังจากซักเครื่อง ไป 1ครั้ง ก็ใส่ไป 3-4 ครั้ง แต่ว่าใส่แล้วก็ยังไม่ค่อยนิ่ม ผมเลยแช่น้ำอุ่นไปอีก 45 นาที
สัดส่วนหลังจากซัก 1 แช่ 1 (หน่วยนิ้ว)
เอว        30-1/4
Front     9
Rear      13.5
ต้นขา     11.5
เข่า        8.5
ปลายขา  8
Inseam  33-1/4

ทดลองใส่หลังจากแช่อีกรอบ (รูปอาจดูไม่แตกต่างครับ แต่ใส่แล้วรู้สึกมันเข้ารูปมากขึ้น และผ้าก็นิ่มขึ้น

สุดท้าย Fit Pic ครับ

สรุป...ว่าถูกใจครับ ไม่ผิดหวังที่ซื้อมา ใส่พอดีเอว (แต่ห้ามพุงออกนะ ไม่งั้นอึดอัด) แต่สิ่งที่ผมอยากให้เป็น คือ ใช้ผ้าออน เท่ากัน แต่มี ดีเทล ที่แตกต่างกันแบบที่เป็นอยู่นี้ (แต่ถ้าเป็นอย่างนั้น คงจะบ้าไม่สุด)

สุดท้าย ไปหารูปมา มีบ้ากว่านี้อีก D1548 Triple crazy jeans (เครดิตภาพจาก heddels.com และ ร้าน FRISBEE)

ขอบคุณครับ
« Last Edit: October 31, 2017, 10:59:57 AM by Ronin »

$EMA

• Brand new with tag
  • *
Re: Mini Review : Studio D' Artisan D1674
« Reply #1 on: March 12, 2016, 02:32:28 PM »
สวยมากครับ ;) ;)