Author Topic: The Flat Head DENIM CONTEST ----------- [[ The end of "PROXFH05" Contest ]]  (Read 418393 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Venroonoi

• 1 month unwash
  • **

เห็นบอกลด 10% ช่วงเวลางาน ลดถึงกี่โมงครับ ผมเลิกงานช้าคงไปได้ตอนเย็นยังทันป่าวครับ

Ball213

• **
อยากเห็นรูปในงานจังเลยครับ  ^-^ ^-^

nong33

• banned
อยากเห็นรูปในงานจังเลยครับ  ^-^ ^-^

ใจเย็นครับ Winner  รอ Zarutobi (เก้ง) เอารูปมาลงครับ

zarutobi

• SF Graphic Designer
  • วัยรุ่นต้องผ้าดิบ!
วัยรุ่นยังไม่ถึงห้องเลยฮะ ซักครู่ๆๆ  8)

tong-gts

• Brand new with tag
  • *
    • http://selvedgeforum.com
ขอบคุน เพื่อนๆพี่ๆ ทุกคนที่โหวตให้ผมนะครับ วันนี้ไปคนเดวแบบไม่รู้จักใครเลย ฮ่าๆ ไว้มีโอกาสจะมาร่วมสนุกใหม่นะครับบ อยากจะบอกว่า บ้านนี้อบอุ่นมากกๆ  ;)

zarutobi

ติดไว้พรุ่งนี้นะฮะ

ลืมเอา card reader ไว้ออฟฟิส แยกย้ายๆ

:'(

notnotza1234

• **
  • SYMPATHY
 :'( :'(
ขยันปั้น FADE

zarutobi

O0

alzheimiray

• Selvedge Moderator
  • Rule of Raw
ต้องออกตัวก่อนว่ามือใหม่หัดถ่ายมีแต่ภาพธรรมดาๆไว้รอดูภาพแนวๆอาทๆจากเก้งนะครับ
รูปเยอะนิดเพราะอยากให้คนไม่ได้ไปรู้สึกเสียดายที่พลาดงาน คราวหน้าจะได้ไม่พลาดอีก
เริ่มกันที่รูปแรกเดินมาถึงจะเห็นโซนเคาเตอร์สวยมาก  :)

พอถึงเวลาคุณแดนมารอแล้ว

แล้วสักพักฝูงชนก็มาจากไหนก็ไม่รู้เต็มเบย ???

บรรดากางเกงที่ลง contest ;)

งามจริงๆ :-[

คุณแดนเริ่มพิจารณา

ยืนรอลุ้นกันเต็ม

soft drink เล็กๆน้อยๆสำหรับผู้มาร่วมงาน

คนนี้ไม่พลาดแทบทุกงาน

ท่าทางจะตัดสินใจยากจริงๆ รักพี่เสียดายน้อง :(

สุดท้ายเหลือ 2 ตัวนี้กินกันแทบไม่ลงจริงๆ ;)

คุณแดนจัดเรียงอันดับ123เรียบร้อย ถึงกับอึ้งกันไปเลย ใส่ทำไรกันเนี่ยแต่ละตัว O0

ระวังให้ดีน้องคนนี้บอกเดี๋ยวเจอกัน IH ไม่รู้เจอ sz. หรือป่าว   :-\

โฉมหน้าเจ้าของ2รางวัล popular vote กำลังลอง chambray ของรางวัลอันดับ 2

??กางเกงไรหนอ?? :-*

คนนี้ตัวจริงรอชมภาพได้เลย 8)

จะโหดหรือจะน่ารักดี ???

ใครที่ลง contest proxpbj07 แนะนำให้ดักตีคนนี้สกัดดาวก่อนเลย ::)

ชักภาพหมู่เป็นที่ระลึกสักหน่อยก่อนแยกย้ายทุกคนที่มาร่วมงานคุณแดนแจกถุงผ้าจาก TFH ด้วย ^-^

สุดท้ายต้องขอขอบคุณผู้ชายคนนี้ที่ทำให้เกิดกิจกรรมดีๆเพื่อคนรักยีนส์บ่อยๆ ขอบคุณ คุณแดน มากครับ :)

« Last Edit: April 01, 2013, 03:01:16 PM by alzheimiray »
เลือกที่ใช่ ใส่ที่ชอบ

sumoa

• Selvedge Whore
 :'( ไป แล้วก็พลาดทุกงาน

upcap

• Selvedge Denim Addicted
ต่อจากพี่วัตครับ
รูปไม่สวยเท่าไหร่นะครับ ใช้ไอเพดถ่าย  :-X  เตรียมของทั้งหมดก่อนออกจากบ้านแต่ดันลืมกล้อง   :'(

พี่หน่อง,พี่วัต,คุณเก้ง  ^-^

นูดดี้จิ๋ว

ผมเองครับ ภายในงาน  samurai 003

ดูแจ๊คแก็ต อยากลองปั่นดูจัง

สนทนากัน  ^-^

บูท flat head สวยมากกก

คู่นี้เขาทำอะไรกัน  :-*

ม่วงตัวนี้มาไวมาก  กำลังสวยเลย  แต่พอดีผมถ่ายได้เท่านี้  :-X

เสื้อตัวละแสนน  ???

คุยอะไรกัน  :-*

กางเกงอะไร  :-*

^-^

คุณแดนเริ่มทำการเลือกกางเกง

แก๊ง Lineman

;)

32oz   O0

คุณแดนพักเหนื่อย

คุณแดนเข้าไปเลือกกางเกงอีกรอบ

คุณแดนกำลังปรึกษาพี่หน่อง  สรุปกางเกง

พี่หน่องจัดกางเกงที่เข้ารอบ

และแล้ว ก็ได้ที่ 1 2 3

รางวัล popular vote

รางวัล Best  Pic

รางวัลที่ 3   ^-^

รางวัลที่ 2     ส่วนรางวัลที่ 1 ไม่ได้มาร่วมงานนะครับ

ขอปิดงานเท่านี้นะครับ ที่งานสนุกมาก และขอขอบคุณร้าน pronto ที่จัดกิจกรรมดีๆแบบนี้ ขึ้นมาบ่อยๆนะครับ 

« Last Edit: April 01, 2013, 11:13:00 AM by upcap »

zarutobi

รูปเสร็จละฮะ

8)

nong33

• banned
รูปเสร็จละฮะ

8)

รอดูอยู่นะครับ  :)

zarutobi

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.621764481172544.1073741826.314908188524843&type=1

ชัดๆใหญ่ๆตามลิ้งไปเลยครับผม

แบบเล็กๆเอามาลงคร่าวๆไม่ครบรูปนะครับ

เริ่มด้วยยีนส์ของ

ผู้ชนะครับ

รองอันดับ 1

รองอันดับ 2

รองอันดับ 3

รองอันดับ 4

และสุดท้าย รองอันดับ 5

zarutobi

บรรยากาศในงานและร้านใหม่บางส่วน

Ball213

• **
ผมต้องขอขอบคุณพี่แดน และกรรมการตัดสินทุกคน สำหรับรางวัลชนะเลิศครับผม
และที่สำคัญขอขอบคุณ ร้าน Pronto , SF และพี่หน่องที่เสียสละเวลาในการตรวจการบ้านมาเป็นปี
ขอบคุณทุกๆคนที่ค่อยรับชมมาตลอดนะครับ

ขอทางร้าน Pronto และ SF ให้มีกิจกรรมดีๆแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณครับ
ปล.ภาพสวยทุกคนเลยครับ

nong33

• banned
ผมต้องขอขอบคุณพี่แดน และกรรมการตัดสินทุกคน สำหรับรางวัลชนะเลิศครับผม
และที่สำคัญขอขอบคุณ ร้าน Pronto , SF และพี่หน่องที่เสียสละเวลาในการตรวจการบ้านมาเป็นปี
ขอบคุณทุกๆคนที่ค่อยรับชมมาตลอดนะครับ

ขอทางร้าน Pronto และ SF ให้มีกิจกรรมดีๆแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณครับ
ปล.ภาพสวยทุกคนเลยครับ

ไปรับรางวัลมารึยังครับ รีบจัดฟิพิมาโชว์เลยนะครับ

Ball213

• **
ไปรับรางวัลมารึยังครับ รีบจัดฟิพิมาโชว์เลยนะครับ
อ่าว ผมสามารถไปรับที่สาขาเชียงใหม่ได้เลยหรือครับ วันนี้ผมรอทางร้านติดต่อมาทั้งวันเลยครับ  :'(

nong33

• banned
อ่าว ผมสามารถไปรับที่สาขาเชียงใหม่ได้เลยหรือครับ วันนี้ผมรอทางร้านติดต่อมาทั้งวันเลยครับ  :'(

ไปรับเลยครับ ถ้าเค้า งง ก็บอกให้เค้าโทรไปหาพี่แดน

แต่พี่แดนคงบอกที่ร้านไปแล้วนะครับ

Ball213

• **
ไปรับเลยครับ ถ้าเค้า งง ก็บอกให้เค้าโทรไปหาพี่แดน

แต่พี่แดนคงบอกที่ร้านไปแล้วนะครับ

ขอบคุณมากๆครับพี่หน่อง  ^-^ ^-^

Fascinated

• *
สำหรับbest pic ชอบมากครับทั้ง3ภาพที่ทางกรรมการเลือกมาก

ภาพคุณ​Brisingsunถ่ายใช้มุมกล้องที่สวยครับ คู่กับหินกับรถไฟ ก็เข้ากับยีนส์ดิบๆดุๆครับ

ภาพคุณFascinatedจัดแสงได้สวยมาก เน้นการบังคับแสงได้ดีครับ โคมไฟตัวนั้นหน้าตาเป็นยังไงครับ อยากเห็นโคมไฟด้วยละ ^-^

แต่ภาพของคุณalzheimirayเหมือนทุกอย่างลงตัวโดยรวมครับ อาจจะดูเหมือนไม่ได้เล่นแสงหรือมุมกล้องแต่กับทุกอย่างบรรจบกันอย่างดี และเชื่อว่าคงไม่ง่ายที่จะได้ภาพสวยๆอย่างนั้น รางวัลBestpicก็ให้กับคุณalzheimirayนะครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสนุกด้วยครับ ^-^

สวัสดีครับ พอดีช่วงนี้มีธุระนิดหน่อยครับเลยไม่ได้เข้ามาดู ไฟที่ใช้ถ่ายภาพ ใช้ตัวตามภาพเลยครับ ส่วนในภาพbest fit pic ก็ใช้ไฟตัวนี้และใช้กระดาษลังบังแสง ด้านที่ไม่ต้องการครับ
  ส่วนท่านfescinated ท่านยังอุปสมบทอยู่ครับ ท่านมีกำหนดลาสิกขาวันที่12พฤษภานี้ ผมก็ได้แจ้งข่าวให้ท่านทราบแล้วครับ ท่านก็แสดงความยินดีกับผู้ชนะทุกท่าน และยินดีที่ได้ร่วมคอนเทสครั้งนี้ด้วยครับ  และไม่ทราบว่าจะไปรับกางเกงของพระท่านได้เมื่อไหร่ครับ

notnotza1234

• **
  • SYMPATHY
เห็นภาพแล้วอยากเข้าไปร่วมงานนนน  แต่ติดทำงาน ถ้ารอบหน้ามีโอกาส เข้าไปแน่นอน ได้อยู่กับคนที่ รักกางเกงยีนส์เหมือนกัน อยู่ด้วยกันแล้วเหมือนเป็นครอบครัวเดียวกันเลยครับ   ^-^ ^-^
ขยันปั้น FADE

kribc

• Selvedge Denim Addicted
  • "สุภาพบุรุษย่อมไม่เป็นมือที่สาม"
ใส่ไปลุยอิรัคมาหรอครับนี้แต่ละคน 5555555

denim-man

• Verified Member
  • *
  • I ♥ Vintage
 :)

akeandrew

• **
Re: The Flat Head DENIM CONTEST ("PROXFH05" CONTEST)
« Reply #1174 on: June 14, 2013, 12:42:22 PM »
แนะนำตัวก่อนครับ ชื่อโอม ครับ ใหม่มากกับกางเกงยีนส์ ^-^
แถมเกิดมาตัวเล็กใส่ขากระบอกไม่สวยด้วย :'(
แต่ใจมันอยากร่วมสนุกด้วยเลยขอลองดูสักตั้งล่ะกันครับ ^-^

ตัวเล็ก ตูดเล็ก ขาเล็ก เอวเล็ก แถมเตี้ยอีก แต่อยากร่วมสนุกด้วยครับ
ด้านหลังครับ

ด้านหน้าครับ

คุณโอม หวัดดีครับ หน้าคุ้นๆ ผมชื่อเอกนะครับ
คุณโอม เหมือนจะพักที่เดียวกับผมเลยนะ พีบีเพลส พหลโยธิน42
เจอทักทายกันบ้างนะ ได้คุยเรื่องกางเกงกันบ้าง เรามันสายเดีียวกันครับ 8)

Tei

• *
ไม่น่าเข้ามาดูเลย กิเลสเกิดทันใด ^-^

Ohpadhanarath

• **
ตัวที่ได้ที่  1 เทพ จิงๆๆๆๆๆ  ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

Chaiyawat

• *
ขอรบกวนถามในกระทุ้ ผมสูง 178 เกงหลังแช่ราว 37.5 แล้วจัดปลายขาหลาวตัดไม่ได้ ยากมากกคับ พี่ๆ ที่เคยลงตัดขากันบ้างมั้ย อยากใส่ครับแต่มันกองจนพองไป