Author Topic: Coffee Soak แช่กาแฟ แช่ยังไง แช่ทำไม  (Read 22482 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

korn^_^

• Verified Member
  • *
  • Second is no.1 looser

สงสัยผมต้องผมไปแช่เหล้า เพราะชอบกลิ่นแอลกอฮอลล์  555+

กระทู้เขียนได้สนุกมากๆครับ ชอบๆ  :-X
WTB:Roy Jean RN03 W.32 and H5000GB-2011 W.32 ( samurai HONTEN)  PM pls

Parkpume

• 1 month unwash
  • **
เดี๋ยวให้ JB เฟดชัดๆก่อน...จัดแน่  8)

MsgBright

• Brand new with tag
  • *
ขอบสอบถามหน่อยน่ะครับ

กาแฟ นี้ใช้ประมาณแค่ไหนครับ แล้วผสมน้ำเยอะไหมครับ

ขอบคุณครับ ^^

oxo

• *
ขอบสอบถามหน่อยน่ะครับ

กาแฟ นี้ใช้ประมาณแค่ไหนครับ แล้วผสมน้ำเยอะไหมครับ

ขอบคุณครับ ^^
น้ำใช้ปริมาณให้พอท่วมมิดยีนส์ครับ ถ้าท่วมไม่มิดตรงส่วนที่ปริ่มน้ำมันจะเป็นคราบดวงๆ

กาแฟอันนี้บอกไม่ถูกจริงๆ ว่าต้องประมาณไหน ตอนผมทำมันเยอะเกินไปตอนใส่มันจะเหนียว
ถ้าทนไหวก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเยอะไป ก็แค่ใส่ไม้แขวนเอาน้ำราดหรือเปิดฝักบัวรดใส่เพื่อให้กาแฟส่วนเกินละลายออกมาครับ

Gibzy

• *
อยาถ ถามเพิ่มเติม ค่ะ ใส่ไปซักพัก กลิ่นกาเเฟ มัน ยังอยู่มั้ยอ่ะค่ะ  :) :)

oxo

• *
อยาถ ถามเพิ่มเติม ค่ะ ใส่ไปซักพัก กลิ่นกาเเฟ มัน ยังอยู่มั้ยอ่ะค่ะ  :) :)
กลิ่นกาแฟติดอยู่ประมาณเดือนนึงครับ ตอนแรกกลิ่นหอมฟุ้งเลยหลังจากนั้นกลิ่นก็จะค่อยๆ จางลงไปเรื่อยๆ ครับ

tuckie

• **
  • *
  • I read therefor I am
เขียนเล่าเรื่องได้มีสไตล์มากๆค่ะ  :)
ไว้ถ้ามีเฟดแล้ว จะขอเลียนแบบ แต่เปลี่ยนเป็นชาแทนนะคะ
ชอบกลิ่นชามากกว่าอ่ค่ะ

oxo

• *
เขียนเล่าเรื่องได้มีสไตล์มากๆค่ะ  :)
ไว้ถ้ามีเฟดแล้ว จะขอเลียนแบบ แต่เปลี่ยนเป็นชาแทนนะคะ
ชอบกลิ่นชามากกว่าอ่ค่ะ
ลองเลยครับ ผมกะว่าอีกซัก 1-2 เดือนก็จะแช่ชาเหมือนกัน :P

SunSun

• *
อย่างงี้อยากได้เฟดสีฟ้าอมเขียวนี่ก็ต้องแช่ชาเขียวใช่ไหมครับ+ได้กลิ่นชาด้วย

ปล1.ขอบคุณที่มาแบ่งบันความรู้น่าสนใจกันนนะครับ
ปล2.เล่าเรื่องได้สนุกมากเลยครับ
" ผ้าดิบ คนไม่ดิบ "

lek362

• **
  • อย่าไปตามคนอื่น เอาตัวเราชอบสิครับ
สุดยอดเลยครับ.  ว่างๆๆจะลองแช่ดู. แต่จะลองแช่ใบชาตราสามม้า ของบ้านเราดู ^-^ ขอบคุณ ที่แนะนำเทคนิคใหม่ๆแปลกๆดี
สนใจติดต่อขอดูสินค้าได้ 093-695-1714หรือPM มาคุย

aomekung

• Denim Therapist
   กาแฟมีคุณสมบัติในการช่วยดูดกลิ่นอับ รุ่นน้องผมขอกากกาแฟสดจากร้าน
กาแฟ เอามาใส่ขวดเล็กๆทำแบบบุหงารำไป แล้วเอาไปวางในรถ กลิ่นอับๆหาย
ไปเลยครับ สามารถเอาไปวางในห้องน้ำก็ได้ หรือในตู้ที่มีกลิ่นอับชื้นก็ได้
   การเอากางเกงเหม็นๆอับๆที่ใส่มานานแต่ยังไม่อยากซัก
ไปแช่ในน้ำผสมกาแฟ ก็น่าจะ
เป็นไปด้วยวัตถุประสงค์เดียวกัน คือ ล้างทำความสะอาดและลดกลิ่นอับชื้น
ของกางเกง

weirdguy

• Selvedge Denim Addicted
วันนี้ผมก็เอา D'oro ที่ดริปเสร็จแล้วมาขัดกางเกงครับ กลิ่นหอมกาแฟแถมได้สีน้ำตาลถูกใจอีก  ^-^
ต่อจากนี้สาบานว่าจะไม่ลดไซส์กางเกงอีก...

joobjoob19

• *

ChATT

• **
เคยแช่ชาเหมือนกันค่ะ แต่หอมๆอยู่แค่แปปเดียว 555

kanichiro

• *
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับ

ปล.อ่านจบแล้ววิ่งไปซื้อไฮเนเก้นทันทีทันได อยากได้กลิ่นนี้ตลอดเวลา  ^-^ ^-^

nothing

• *
จขกท. ยังอยู่ไหมเนี่ย ?
อยากรู้ว่า Lee อะรุ่นอะไร หรือคนอื่นที่ทราบก็ได้ครับ บอกที  :)

Kriengkri

• *
ถามครับ
สีที่ออกมาคล้ายสี สนิมไหมครับ
ชอบสีสนิมอ่อนๆ

ปล. ถ้าใช่ จะได้ลองเอาตัวจบแล้วไปแช่กาแฟบ้าง
ปล, ถ้าเปลี่ยนเป็นสีผสมอาหาร จะมีสีตามนั้นไหมครับ

Bosch

• *
ชอบไอเดียมากครับ

chonnahaha

• *
น่าลองแช่ blend285  :P

jojo123

• *
สงสัยผมต้องผมไปแช่เหล้า เพราะชอบกลิ่นแอลกอฮอลล์  555+

กระทู้เขียนได้สนุกมากๆครับ ชอบๆ  :-X
ชอบกลิ่นนี้เหมือนกันครับผม  ^-^

pnptomdragon

• *
มีใครเคยทำอีกไหมครับ​ เอารูปมาแชร์​หน่อยสิครับอยากรู้​ว่าทำแล้วเป็นยังไง.. อยากลองบ่างจัง

9Art

• *
ที่กระเป๋าช่องเล็ก(กระเป๋าใส่นาฬิกาพก) ใส่อะไรเข้าไปเหรอครับ?

:-*