Author Topic: ใครมีวิธีทำให้กางเกงยีนส์มันหดลงมั่ง  (Read 27763 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

รศ.ดร.พอ.นพ.มล.จิตต์เทพ

• ลูกพี่
  • มีสตางค์ ใช่ว่ามี"สไตล์"

คืองี้ครับ ผมไปรับสัมปทาน PBJ 010 มาจากพี่ท่านนึงซึ่งรุ่นนี้มันไม่มีแล้วเลยต้องเอาเอวใหญ่หน่อย (น่าจะใส่31แต่ตัวนี้32)
ผมเอาแช่น้ำอุ่นแล้ว ครึ่ง ชม พอแห้งเอามาใส่ช่วงเอวมันพอดี เล็กลง แต่ช่วงขารู้สึกว่ายังไม่เล็กเท่าไร
มีวิธีทำให้เล็กกว่านี้อีกไหมครับ พอดีอยากหล่อ ^-^
« Last Edit: May 12, 2013, 05:11:38 PM by nong33 »
ผมไม่ขับซุปเปอคาร์ เพราะผมบ้าซุปเปอไบค์

เอาจริงๆ ตังค์ไม่พอ

platinum

• Selvedge Whore
  • Life is like a box of chocolate.
กินให้เยอะๆ จะได้อ้วนขึ้น  :)
Life is like a box of chocolate.
You never know what you're gonna get until you open it.

toizapk

• Verified Member
  • *
ถ้าเอาไปแช่แล้วมันหดลง แต่พอตอนขยายมันก็กลับมาเท่าเดิมละครับ

Tony

• 1 Year unwash
ถ้าแช่อีกรอบก็ยังน่าจะหดอีกนะครับ เพราะเป็นผ้าunsan แช่ไปซักชั่วโมง สองชั่วโมงเลยครับ น้ำอุ่นๆ :)

zarutobi

• SF Graphic Designer
  • วัยรุ่นต้องผ้าดิบ!
เอวผมเลยย

ยกให้ผมดีกว่าครับลูกเพี่ยยย

ฮ่าาา

รศ.ดร.พอ.นพ.มล.จิตต์เทพ

• ลูกพี่
  • มีสตางค์ ใช่ว่ามี"สไตล์"
กินให้เยอะๆ จะได้อ้วนขึ้น  :)

ยังอ้วนไม่พออีกหรอ :-X หรือกะตัดคู่แข่งหัวใจ >:(
ถ้าแช่อีกรอบก็ยังน่าจะหดอีกนะครับ เพราะเป็นผ้าunsan แช่ไปซักชั่วโมง สองชั่วโมงเลยครับ น้ำอุ่นๆ :)

ละผ้ามันจะไม่มีปัญหาแบบเปื่อยหรอครับ
เอวผมเลยย

ยกให้ผมดีกว่าครับลูกเพี่ยยย

ฮ่าาา
ผมไม่ขับซุปเปอคาร์ เพราะผมบ้าซุปเปอไบค์

เอาจริงๆ ตังค์ไม่พอ

karoktae

• หื่นโคตรพ่อ
แช่ไปเลยสองสามชั่วดมงยังไหวเลยครับ แต่ผมว่ามันก็จะกลับมาเท่าเดิมอยู่ดี

Nuttha

• Selvedge Moderator
    • artistdenim
ตัดเป็นขาสั้นเลย ความยาวหดลง
I saw the angel in the marble and carved until I set him free.

catzcatz

• 1 month unwash
  • **
  • ice ice baby
ต้องขายทิ้งครับสุดหล่อ แล้วรอตัวที่เกิดมาเพื่อเราครับ ^-^

feiHongShows

• Denim Therapist
คุณ catzcatz นี้ พูดถูกมากๆครับ  :)

นิกกี้ เก้าเมตร

จาการแช่ผ้า #1 ผมแช่ไป2ชั่วโมง ตอนชั่งโมงแรกหยิบขึ้นมาลองก่อน แล้วเอาไปแช่ใหม่ ความกว้างหดไปจากเดิมแค่นิดเดียวครับ แต่ความยาวหดไปอีกเยอะเลย ถ้าจะให้ด้านกว้างหดคิดว่าแช่อีกก็ไม่มีผลเท่าไหร่ครับ

อยู่ที่ตอนแรกแช่ไปกี่ชม.ครับ ถ้ายังไม่ถึง1ชม.ก็พอลู้น

ปล.แสดงว่าลูกเพ่ ไม่ได้คุมซอยอ่ะสิ (ขาไม่ใหญ่) ^-^
เข้าใจธรรมะแบบง่ายๆ

ถูกผิดไม่ได้อยู่ที่มุมมองแต่เป็นเรื่องตายตัว

Eurekaa

• เกรียนInW
เข้ามาฮามุกพี่นิก  ^-^

ภาพนั้นอาจไม่ต้องคม แต่อารมณ์มันต้องได้

เป็นต่อ

• ลูกพี่
  • " พระแก่ษา หมาแก่วัด "
แก้เลยครับ  ถ้าชอบจริง..
"  เหลือ  เชื่อ..!"

Khunnoom

• Brand new with tag
  • *
คือ ผมก้อประสบเหตุการณ์เดียวกัลคับ ของผมเปน  Wrangler Authentic Denim อ่ะคับ..ใส่ได้2เดือนย้วยซะงั้น พอจะมีวิธีที่เห็นผลบ้างมั้ยคับ

Kaku-Eishi

• Verified Member
  • *
ไม่อบก็ปั่นครับ

หดแน่นอน

hadrive

• **
ซามูไร s5000vx ผมซักน้ำเปล่า เลยครับก่อนใส่

หดลงเยอะมาก ประมาณสองนิ้วได้ ไม่ย้วย คืนด้วย

ปล. ซักน้ำอุ่นนะครับ ซักเหมือนซักผ้าเลย แต่แค่ไม่ใส่ผงซักฟอกครับ

Tangkeoy

• **
  • วิดวะ มข.
ประสบปัญหาเดียวกันครับ :'(

bank68

• banned
  • *
กำลังสงสัยเหมือนกัน
    คุณนิกกี้ สรุปว่ากางเกงยีนส์ ผ้า Un sanforized เมื่อซื้อมาแล้วแช่น้ำ
ความยาวขาจะหดลง และขนาดกางเกงความกว้างทั้งหมด ได้แก้ เอว ช่วงขาต่าง ก็จะหดลดขนาดลงทั้งหมดเช่นกัน
    แต่ เมื่อใส่ไปสักพักมันก็จะค่อยๆขยายขนาดกางเกงมาจนเท่าเดิม
และเมื่อนำไปแช่น้ำใหม่ มันก็จะหดลงแบบเดิมอีก เป็นวัฏจักร

จากที่อ่านมาทุกความเห็น ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

PUNsogood

• #sustainable is notting
แช่ไปยังไงมันก็ขยายออกอยู่ดี :'(